16:59 | 18/07/2019
Loading...

Trường hợp không được chuyển đổi vị trí trong phòng chống tham nhũng

Tôi năm nay 59 tuổi công tác tại UBND cấp huyện, nhưng tôi mới nhận được quyết định chuyển đổi vị trí xuống làm cán bộ cấp xã, ngày bắt đầu là ngày 15/8/2019. Xin hỏi, việc chuyển đổi vị trí này có đúng pháp luật không?

Theo quy định tại Khoản 2 Điều 39 Nghị định 59/2019/NĐ-CP (có hiệu lực ngày 15/8/2019) thì không được phép chuyển đổi vị trí trong trường hợp sau đây:

"Không thực hiện chuyển đổi vị trí công tác đối với người có thời gian công tác còn lại dưới 18 tháng cho đến khi đủ tuổi nghỉ hưu.

Như vậy, thời gian công tác của bạn giữ chức vụ đến lúc đủ tuổi nghỉ hưu còn lại là 12 tháng, nên quyết định chuyển đổi vị trí đối với bạn là trái quy định của pháp luật.

Trân trọng!

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Phòng chống tham nhũng

Thư Viện Pháp Luật

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào