16:20 | 19/07/2019
Loading...

Hình thức của việc chuyển đổi vị trí công tác liên quan đến tham nhũng

Tôi có quyết định chuyển đổi công tác vào tháng sau, quyết định này không bằng văn bản có đúng quy định của pháp luật không?

Theo Khoản 2 Điều 37 Nghị định 59/2019/NĐ-CP (có hiệu lực ngày 15/8/2019)
quy định về hình thức thực hiện việc chuyển đổi vị trí công tác như sau:

"Chuyển đổi vị trí công tác được thực hiện bằng văn bản điều động, bố trí, phân công nhiệm vụ đối với người có chức vụ, quyền hạn theo quy định của pháp luật"

Như vậy, quyết định chuyển đổi công tác đối với bạn không bằng văn bản là trái quy định của pháp luật.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào