16:22 | 16/07/2019
Loading...

Biên bản bàn giao chất thải rắn công nghiệp thông thường

Xin hỏi khi chủ nguồn thải chuyển giao chất thải rắn công nghiệp thông thường cho đơn vị xử lý, trong mỗi lần chuyển giao, biên bản bàn giao CTRCNTT sẽ được lập thành mấy bản, mỗi bên giữ bao nhiêu bản? Xin cảm ơn

Căn cứ Khoản 13, Khoản 14 Điều 3 Nghị định 40/2019/NĐ-CP sửa đổi, bổ sung Điều 30, Điều 31a, Điều 33 Nghị định 38/2015/NĐ-CP quy định cụ thể như sau:

Thứ nhất, trách nhiệm của chủ nguồn thải chất thải rắn công nghiệp thông thường (CTRCNTT):

...
Sử dụng biên bản bàn giao chất thải rắn công nghiệp thông thường cho mỗi lần chuyển giao chất thải rắn công nghiệp thông thường.

Thứ hai, trách nhiệm của chủ thu gom, vận chuyển chất thải rắn công nghiệp thông thường:
...
Sử dụng biên bản bàn giao chất thải rắn công nghiệp thông thường mỗi lần chuyển giao chất thải rắn công nghiệp thông thường

Thứ ba, Trách nhiệm của chủ xử lý chất thải rắn công nghiệp thông thường:
....
Sử dụng biên bản bàn giao chất thải rắn công nghiệp thông thường mỗi lần nhận chuyển giao chất thải rắn công nghiệp thông thường; lập nhật ký vận hành các hệ thống, phương tiện, thiết bị cho việc xử lý chất thải rắn công nghiệp thông thường; sổ theo dõi số lượng các sản phẩm tái chế hoặc thu hồi từ chất thải rắn công nghiệp thông thường (nếu có)

Như vậy, khi chủ nguồn thải chuyển giao chất thải rắn công nghiệp thông thường cho đơn vị xử lý (chủ thu gom, vận chuyển và chủ xử lý), trong mỗi lần chuyển giao, biên bản bàn giao CTRCNTT sẽ được lập tối thiểu thành 3 bản, mỗi bên giữ 1 bản để thực hiện trách nhiệm của mình đối với việc chuyển giao chất thải rắn công nghiệp thông thường. 

Trên đây là nội dung tư vấn.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào