Hội đồng sáng kiến Bộ Tài nguyên và Môi trường

Hiện tại tôi đang công tác tại đơn vị thuộc Bộ TN&MT, tôi đang tìm hiểu các quy định về thi đua khen thưởng trong các cơ quan thuộc Bộ TN&MT. Anh chị cho tôi hỏi theo quy định hiện nay thì Hội đồng sáng kiến Bộ Tài nguyên và Môi trường được quy định như thế nào? 

Căn cứ tại Điều 30 Thông tư 21/2018/TT-BTNMT, quy định về Hội đồng sáng kiến Bộ Tài nguyên và Môi trường như sau:

1. Hội đồng sáng kiến Bộ Tài nguyên và Môi trường do Bộ trưởng Bộ Tài nguyên và Môi trường quyết định thành lập, có nhiệm vụ tham mưu giúp Bộ trưởng xem xét, đánh giá khách quan, trung thực mức độ, phạm vi ảnh hưởng của sáng kiến, làm cơ sở đề nghị Bộ trưởng quyết định công nhận các sáng kiến, giải pháp cho các cá nhân đề nghị xét tặng hình thức khen thưởng “Huân chương Lao động” các hạng, danh hiệu “Chiến sĩ thi đua ngành tài nguyên và môi trường”, “Chiến sĩ thi đua toàn quốc”.

2. Thành phần của Hội đồng sáng kiến Bộ Tài nguyên và Môi trường gồm:

- Chủ tịch: Thứ trưởng Bộ Tài nguyên và Môi trường phụ trách công tác thi đua, khen thưởng;

- Phó Chủ tịch thường trực: Vụ trưởng Vụ Thi đua, Khen thưởng và Tuyên truyền;

- Phó Chủ tịch: Vụ trưởng Vụ Khoa học và Công nghệ;

- Các Ủy viên: Chủ tịch Công đoàn Bộ và một số đại diện các đơn vị trực thuộc Bộ Tài nguyên và Môi trường, chuyên gia có trình độ chuyên môn về lĩnh vực liên quan đến nội dung sáng kiến; 01 công chức Vụ Thi đua, Khen thưởng và Tuyên truyền - Thư ký Hội đồng.

3. Nhiệm vụ của Hội đồng Sáng kiến Bộ thực hiện theo Khoản 3 Điều 8 Nghị định 13/2012/NĐ-CP. Hội đồng sáng kiến Bộ Tài nguyên và Môi trường làm việc theo Quy chế hoạt động do Bộ trưởng Bộ Tài nguyên và Môi trường ban hành.

Trên đây là quy định về Hội đồng sáng kiến Bộ Tài nguyên và Môi trường.

Trân trọng!

Hồ Văn Ngọc

Bộ Tài nguyên và Môi trường
Hỏi đáp mới nhất về Bộ Tài nguyên và Môi trường
Hỏi đáp Pháp luật
Đã có Thông tư 12/2023/TT-BTNMT Quy định kỹ thuật giám sát ngập lụt bằng công nghệ viễn thám?
Hỏi đáp Pháp luật
Vụ Pháp chế thuộc Bộ Tài nguyên và Môi trường được làm việc theo chế độ nào?
Hỏi đáp pháp luật
Cách ghi tờ khai phí bảo vệ môi trường tại mẫu số 01 và 02 ban hành theo Thông tư liên tịch số 63/2013/TTLT-BTC-BTNMT
Hỏi đáp pháp luật
Định nghĩa hạn mức tính thuế và xin văn bản 2031/STNMT-ĐKT
Hỏi đáp pháp luật
Thông tư nào thay thế thông tư 01/2012/TT-BTNMT chưa?
Hỏi đáp pháp luật
Thực hiện điều 11 Thông tư liên tịch số 16/2014/TTLT-BTP-BTNMT-NHNN
Hỏi đáp pháp luật
Bộ Tài nguyên và Môi trường trả lời kiến nghị của công dân
Hỏi đáp pháp luật
Thẩm quyền xử phạt của Chánh Thanh tra Bộ Tài nguyên và Môi trường được quy định như thế nào trong lĩnh vực giao thông kể từ 01/08/2016?
Hỏi đáp pháp luật
Thẩm quyền xử phạt của Trưởng đoàn thanh tra chuyên ngành của Bộ Tài nguyên và Môi trường được quy định như thế nào trong lĩnh vực giao thông kể từ 01/08/2016?
Hỏi đáp pháp luật
Trách nhiệm của Bộ Tài nguyên và Môi trường của tổ chức nước ngoài trong vùng biển Việt Nam
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Bộ Tài nguyên và Môi trường
135 lượt xem
Tra cứu hỏi đáp liên quan
Bộ Tài nguyên và Môi trường
Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào