14:12 | 15/01/2019
Loading...

Tự chủ về tổ chức thực hiện nhiệm vụ của đơn vị sự nghiệp công lập được quy định như thế nào?

Đang công tác tại một trường Cao đẳng công lập, làm việc tại phòng tổ chức hành chính. Trước đây tôi là giảng viên nhưng nay chuyển qua làm việc hành chính nên  có một số thắc mắc tôi chưa nắm rõ. Có thắc mắc sau tôi mong nhận phản hồi. Cụ thể: Tự chủ về tổ chức thực hiện nhiệm vụ của đơn vị sự nghiệp công lập được quy định như thế nào?

Tự chủ về tổ chức thực hiện nhiệm vụ của đơn vị sự nghiệp công lập được quy định tại Khoản 2 Điều 5 Nghị định 16/2015/NĐ-CP Quy định cơ chế tự chủ của đơn vị sự nghiệp công lập, cụ thể như sau:

- Quyết định các biện pháp thực hiện nhiệm vụ theo kế hoạch của đơn vị, kế hoạch của cơ quan quản lý cấp trên giao, đảm bảo chất lượng, tiến độ;

- Tham gia đấu thầu cung ứng các dịch vụ sự nghiệp công phù hợp với lĩnh vực chuyên môn của đơn vị được cấp có thẩm quyền giao;

- Liên doanh, liên kết với các tổ chức, cá nhân để hoạt động dịch vụ đáp ứng nhu cầu của xã hội theo quy định của pháp luật.

Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào