14:32 | 02/01/2019
Loading...

Mức phụ cấp của Chủ tịch Hội đồng nhân dân (tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương cấp tỉnh) từ ngày 01/7/2019

Tôi có thắc mắc muốn nhờ Ban biên tập giải đáp giúp tôi. Tôi được biết mức lương cơ sở sẽ được điều chỉnh từ ngày 01/7/2019, tôi thì quan tâm đến phụ cấp của các cán bộ lãnh đạo. Ban biên tập cho tôi hỏi: Mức phụ cấp của Chủ tịch Hội đồng nhân dân (tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương cấp tỉnh) là bao nhiêu kể từ ngày áp dụng lương cơ sở mới? Có văn bản nào quy định về vấn đề này không? Tôi hy vọng sớm nhận được phản hồi từ Ban biên tập. Xin chân thành cảm ơn! Thanh Vy (vy***@gmail.com)

Căn cứ theo quy định tại Khoản 8 Điều 4 Nghị quyết 70/2018/QH14 thì mức lương cơ sở mới từ ngày 01/7/2019 là 1,49 triệu đồng.

Và theo Mục II (Số thứ tự 1) Bảng phụ cấp chức vụ đối với cán bộ lãnh đạo của Nhà nước và Đại biểu Quốc hội hoạt động chuyên trách do Uỷ ban Thường vụ Quốc hội ban hành kèm theo Nghị quyết 730/2004/NQ-UBTVQH11 thì hệ số để tính phụ cấp của Chủ tịch Hội đồng nhân dân (tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương cấp tỉnh) được quy định như sau:

- Đô thị loại đặc biệt thành phố Hà Nội, thành phố Hồ Chí Minh: không có phụ cấp.

- Đô thị loại I, các tỉnh và thành phố trực thuộc Trung ương còn lại: 1,25.

Từ các quy định nêu trên, mức phụ cấp của Chủ tịch Hội đồng nhân dân (tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương cấp tỉnh) từ ngày 01/7/2019 sẽ là 1.862.500 đồng.

Trên đây là nội dung quy định về mức phụ cấp của Chủ tịch Hội đồng nhân dân (tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương cấp tỉnh) từ ngày 01/7/2019. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Nghị quyết 730/2004/NQ-UBTVQH11.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào