08:14 | 29/10/2018
Loading...

Các trường đại học vi phạm về bảo đảm tỷ lệ giảng viên cơ hữu có bị phạt?

Chào anh chị, em là sinh viên năm 2 của trường đại học, em có chút thắc mong được anh chị giải đáp giúp. Hiện nay em thấy trường của em số lượng giảng viên cơ hữu rất ít. Anh chị cho em hỏi trường đại học vi phạm về đảm bảo tỷ lệ giảng viên cơ hữu có bị phạt không? Mong anh chị tư vấn giúp em, cảm ơn anh chị rất nhiều

 Tại Điều 18 Nghi định 138/2013/NĐ-CP về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giáo dục thì:

 "Phạt tiền đối với hành vi vi phạm quy định về tỷ lệ giáo viên, giảng viên cơ hữu trên tổng số giáo viên, giảng viên trong cơ sở giáo dục theo các mức phạt cụ thể như sau:

1. Từ 2.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với hành vi vi phạm ở cơ sở giáo dục phổ thông;

3. Từ 10.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng đối với hành vi vi phạm ở cơ sở giáo dục đại học."

Như vậy, các trường đại học không đảm bảo tỷ lệ giảng viên cơ hữu sẽ bị xử phạt từ 10.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng.

Trân trọng!

Hồ Văn Ngọc

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào