14:02 | 04/09/2018
Loading...

Chuyển đổi loại hình doanh nghiệp của MobiFone

Luật sư cho em hỏi ạ, việc chuyển đổi loại hình doanh nghiệp của MobiFone được quy định cụ thể ra sao? Em đang làm đề tài nghiên cứu về vấn đề này, mong sớm nhận được hồi đáp từ luật sư. Em xin cảm ơn! Nguyễn Thị Thi Thi (thithi***@gmail.com)

Theo quy định tại Điều 59 Điều lệ tổ chức và hoạt động của Tổng công ty Viễn thông MobiFone do Bộ trưởng Bộ Thông tin và Truyền thông ban hành kèm theo Quyết định 1524/QĐ-BTTTT năm 2015 thì:

- MobiFone thực hiện chuyển đổi loại hình doanh nghiệp của MobiFone trong trường hợp đại diện chủ sở hữu quyết định cổ phần hóa, bán một phần hoặc toàn bộ MobiFone.

- Trình tự, thủ tục chuyển đổi loại hình doanh nghiệp của MobiFone thực hiện theo quy định của pháp luật tương ứng với hình thức chuyển đổi.

Trên đây là nội dung quy định về việc chuyển đổi loại hình doanh nghiệp của MobiFone. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Quyết định 1524/QĐ-BTTTT năm 2015.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào