16:23 | 30/12/2017
Loading...

Quy hoạch nghĩa trang vùng tỉnh là gì?

Quy hoạch nghĩa trang vùng tỉnh là gì? Xin chào Ban Biên tập. Tôi tên Nguyễn Trần Hải Đăng, hiện nay tôi đang làm việc tại Quận 9, Tp.HCM. Tôi cần tìm hiểu một số vấn đề liên quan đến hoạt động mai táng và tôi có câu hỏi gửi đến Ban Biên tập để được hỗ trợ. Ban Biên tập cho tôi hỏi: Quy hoạch nghĩa trang vùng tỉnh là gì? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong sớm nhận câu trả lời của Ban Biên tập. Tôi xin chân thành cảm ơn.   

Nghĩa trang là nơi táng người chết tập trung theo các hình thức táng khác nhau và được quản lý, xây dựng theo quy hoạch.

Theo quy định tại Khoản 13 Điều 2 Nghị định 23/2016/NĐ-CP về xây dựng, quản lý, sử dụng nghĩa trang và cơ sở hỏa táng thì Quy hoạch nghĩa trang vùng tỉnh được hiểu như sau:

Quy hoạch nghĩa trang vùng tỉnh là việc tổ chức hệ thống các nghĩa trang, cơ sở hỏa táng, nhà tang lễ trong địa giới hành chính của một tỉnh phù hợp với quy hoạch xây dựng vùng tỉnh, quy hoạch sử dụng đất và yêu cầu phát triển kinh tế - xã hội của địa phương.

Trên đây là nội dung tư vấn về Quy hoạch nghĩa trang vùng tỉnh. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này vui lòng tham khảo thêm tại Nghị định 23/2016/NĐ-CP.

Trân trọng!

Đi đến trang Tìm kiếm nội dung Tư vấn pháp luật - Đơn vị hành chính cấp tỉnh

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào