08:35 | 19/12/2017
Loading...

Kinh doanh hoạt động karaoke nhưng không đăng ký kinh doanh sẽ bị xử phạt như thế nào?

Kinh doanh hoạt động karaoke không đăng ký với cơ quan nhà nước có thẩm quyền trước khi kinh doanh sẽ bị xử phạt như thế nào? Xin chào Ban biên tập. Tôi tên là Hữu Phúc, tôi sinh sống và làm việc tại Gia Lai. Tôi có thắc mắc muốn nhờ Ban biên tập giải đáp giúp tôi. Ban biên tập cho tôi hỏi: Kinh doanh hoạt động karaoke không đăng ký với cơ quan nhà nước có thẩm quyền trước khi kinh doanh sẽ bị xử phạt như thế nào? Mức xử phạt là bao nhiêu? Có văn bản pháp luật nào quy định về những vấn đề này không? Tôi hy vọng sớm nhận được tư vấn từ Ban biên tập. Xin chân thành cảm ơn! (01223***)

Mức xử phạt hành vi kinh doanh hoạt động karaoke không đăng ký với cơ quan nhà nước có thẩm quyền trước khi kinh doanh được quy định tại Điểm a Khoản 3 Điều 17 Nghị định 158/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực văn hóa, thể thao, du lịch và quảng cáo như sau:

Phạt tiền từ 15.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau đây:

- Kinh doanh hoạt động karaoke không có giấy phép hoặc không đăng ký với cơ quan nhà nước có thẩm quyền trước khi kinh doanh;

Như vậy, đối với hành vi bạn thắc mắc (kinh doanh hoạt động karaoke không đăng ký với cơ quan nhà nước có thẩm quyền trước khi kinh doanh) có thể sẽ bị phạt tiền từ 15.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng.

Trên đây là nội dung quy định về việc xử phạt hành vi kinh doanh hoạt động karaoke không đăng ký với cơ quan nhà nước có thẩm quyền trước khi kinh doanh. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 158/2013/NĐ-CP.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào