11:41 | 25/05/2017
Loading...

Cơ quan nào thẩm định khả năng trả nợ của ngân sách địa phương khi UBND cấp tỉnh vay lại nguồn vốn vay từ nước ngoài của Chính phủ?

Cơ quan nào có thẩm quyền thẩm định khả năng trả nợ của ngân sách địa phương khi UBND cấp tỉnh vay lại nguồn vốn vay từ nước ngoài của Chính phủ?  Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi là Thanh Vân, hiện đang công tác tại UBND tỉnh Cà Mau. Tôi có một thắc mắc mong được ban biên tập giúp đỡ. Tôi muốn biết thẩm quyền thẩm định khả năng trả nợ của ngân sách địa phương khi UBND cấp tỉnh vay lại nguồn vốn vay từ nước ngoài của Chính phủ thuộc về cơ quan nào? Văn bản nào quy định điều này? Mong nhận được câu trả lời từ Ban biên tập Thư ký Luật. Tôi xin chân thành cảm ơn! Thanh Vân (0988****)

Thẩm quyền thẩm định khả năng trả nợ của ngân sách địa phương khi UBND cấp tỉnh vay lại nguồn vốn vay từ nước ngoài được quy định tại Khoản 1 Điều 7 Nghị định 52/2017/NĐ-CP về cho vay lại nguồn vốn vay nước ngoài của Chính phủ đối với Ủy ban nhân dân tỉnh, thành phố trực thuộc trung ương. Cụ thể là:

Bộ Tài chính có trách nhiệm thẩm định khả năng trả nợ của ngân sách địa phương.

Trên đây là quy định về cơ quan thẩm định khả năng trả nợ của ngân sách địa phương khi UBND cấp tỉnh vay lại nguồn vốn vay từ nước ngoài của Chính phủ. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 52/2017/NĐ-CP.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào