14:52 | 29/05/2017
Loading...

Vừa làm tư vấn thiết kế, vừa làm giám sát công trình có được không?

Một công trình có tổng kinh phí 410.000.000đ, UBND xã làm chủ đầu tư. Công ty em vừa thực hiện xong công tác tư vấn thiết kế, bây giờ công ty em có được làm công tác tư vấn giám sát công trình này không anh? Điều này được quy định ở nghị định, thông tư, hướng dẫn nào vậy anh? Em cảm ơn anh!

Theo quy định tại Điểm 3 Điều 2 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP ngày 26/6/2014 của Chính phủ quy định chi tiết một số điều của Luật Đấu thầu về lựa chọn nhà thầu thì "Nhà thầu tư vấn có thể tham gia cung cấp một hoặc nhiều dịch vụ tư vấn cho cùng một dự án, gói thầu bao gồm: Lập báo cáo nghiên cứu tiền khả thi, lập báo cáo nghiên cứu khả thi, lập hồ sớ thiết kế kỹ thuật, lập hồ sơ thiết kế bản vẽ thi công, tư vấn giám sát". Tuy nhiên, nhằm đảm bảo công tác tư vấn được thực hiện một cách độc lập, có sự giám sát lẫn nhau để đảm bảo chất lượng công trình thì bộ phận thiết kế và giám sát của công ty nên bố trí các cá nhân khác nhau, đảm bảo điều kiện năng lực theo quy định để thực hiện nhiệm vụ.

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào