15:17 | 25/11/2016
Loading...

Khi nào tạm dừng hoạt động kinh doanh hàng miễn thuế?

Khi nào tạm dừng hoạt động kinh doanh hàng miễn thuế? Chào ban biên tập Thư Ký Luật! Tôi đang có một vài vướng mắc trong lĩnh vực hải quan, xuất nhập khẩu đối với hàng hóa miễn thuế bởi vì tôi có dự định kinh doanh một số mặt hàng này. Quý anh chị cho tôi hỏi: Khi nào tạm dừng hoạt động kinh doanh hàng miễn thuế? Rất mong nhận được câu trả lời từ quý anh chị. Tôi xin chân thành cám ơn!

Theo quy định hiện hành tại Nghị định 68/2016/NĐ-CP thì các trường hợp tạm dừng hoạt động kinh doanh hàng miễn thuế được quy định như sau:

a) Theo đề nghị tạm dừng hoạt động của doanh nghiệp;

b) Các trường hợp thuộc đối tượng thu hồi giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh hàng miễn thuế quy định tại khoản 1 Điều 8 Nghị định 68/2016/NĐ-CP.

Các trường hợp tạm dừng hoạt động kinh doanh hàng miễn thuế được quy định tại Khoản 1 Điều 7 Nghị định 68/2016/NĐ-CP quy định về điều kiện kinh doanh hàng miễn thuế, kho bãi, địa điểm làm thủ tục hải quan, tập kết, kiểm tra, giám sát hải quan.

Trân trọng!

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Tạm dừng hoạt động kinh doanh hàng miễn thuế

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Tạm dừng hoạt động kinh doanh hàng miễn thuế
Tạm dừng hoạt động kinh doanh hàng miễn thuế
Hỏi đáp mới nhất về Tạm dừng hoạt động kinh doanh hàng miễn thuế
Hỏi đáp pháp luật
Khi nào tạm dừng hoạt động kinh doanh hàng miễn thuế?
Hỏi đáp pháp luật
Việc tạm dừng hoạt động kinh doanh hàng miễn thuế được quy định như thế nào?
Hỏi đáp pháp luật
Trình tự, thủ tục tạm dừng hoạt động kinh doanh hàng miễn thuế
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về Tạm dừng hoạt động kinh doanh hàng miễn thuế có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào