09:47 | 10/02/2017
Loading...

Trang bị thiết bị kiểm soát liều chiếu xạ không phù hợp quy chuẩn kỹ thuật quốc gia bị phạt thế nào?

Trang bị thiết bị kiểm soát liều chiếu xạ không phù hợp quy chuẩn kỹ thuật quốc gia bị phạt thế nào? Chào Ban biên tập Thư ký luật, tôi là Vinh, đang sinh sống ở Hải Phòng, tôi có một thắc mắc rất mong nhận được câu trả lời của Ban biên tập. Ban biên tập cho tôi hỏi không trang bị thiết bị kiểm soát liều chiếu xạ theo đúng quy định bị phạt thế nào? Vấn đề này quy định cụ thể ở đâu? Mong Ban biên tập tư vấn giúp tôi. Xin cảm ơn. (Tuấn Vinh_097**)

Mức xử lý vi phạm hành chính trong trường hợp trang bị thiết bị kiểm soát liều chiếu xạ không phù hợp quy chuẩn kỹ thuật quốc gia được quy định tại Điểm c Khoản 3 Điều 13 Nghị định 107/2013/NĐ-CP quy định về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực năng lượng nguyên tử, theo đó:

Phạt tiền từ 3.000.000 đồng đến 6.000.000 đồng đối với hành vi trang bị thiết bị kiểm soát liều chiếu xạ, thiết bị kiểm tra nhiễm bẩn phóng xạ quy định tại Điểm a, Điểm b Khoản 3 Điều này không phù hợp quy chuẩn kỹ thuật quốc gia, quy chuẩn, tiêu chuẩn quốc tế.

Đồng thời áp dụng hình thức xử phạt bổ sung là đình chỉ hoạt động sử dụng thiết bị kiểm soát liều chiếu xạ, thiết bị kiểm tra nhiễm bẩn phóng xạ từ 01 tháng đến 03 tháng đối với hành vi vi phạm quy định tại Điểm c Khoản 3 Điều này. (Khoản 5 Điều 13 Nghị định 107/2013/NĐ-CP)

Trên đây là quy định về mức xử lý vi phạm hành chính trong trường hợp trang bị thiết bị kiểm soát liều chiếu xạ không phù hợp quy chuẩn kỹ thuật quốc gia. Để hiểu rõ hơn về điều này bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 107/2013/NĐ-CP quy định về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực năng lượng nguyên tử.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào