16:45 | 09/02/2017
Loading...

Hoa tiêu tàu nội địa rời phương tiện khi chưa được phép của thuyền trưởng bị phạt thế nào?

Hoa tiêu tàu nội địa rời phương tiện khi chưa được phép của thuyền trưởng bị phạt thế nào? Chào Ban biên tập Thư ký luật, tôi là Sánh, là thuyền viên trên thuyền mang biển số xxxx. Tôi có một thắc mắc mong nhận được câu trả lời của Ban biên tập. Trường hợp, hoa tiêu khi chưa được phép của thuyền trưởng mà rời khỏi phương tiện thì bị phạt thế nào? Mong Ban biên tập tư vấn giúp tôi. Xin cảm ơn. (Minh Sánh_097***)

Mức xử phạt hành chính trường hợp hoa tiêu rời phương tiện khi chưa được phép của thuyền trưởng được quy định cụ thể tại Điểm đ Khoản 1 Điều 32 Nghị định 132/2015/NĐ-CP về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường thủy nội địa, theo đó:

Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với trường hợp tự ý rời phương tiện khi chưa được phép của thuyền trưởng.

Do đó, đối với trường hợp này có thể bị phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 3.000.000 đồng.

Trên đây là quy định về mức xử phạt hành chính trường hợp hoa tiêu rời phương tiện khi chưa được phép của thuyền trưởng. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 132/2015/NĐ-CP.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào