14:57 | 12/10/2016
Loading...

Tàu thuyền không có động cơ trọng tải toàn phần dưới 05 tấn bám buộc vào phương tiện khác xử lý thế nào?

Tàu thuyền không có động cơ trọng tải toàn phần dưới 05 tấn bám buộc vào phương tiện khác xử lý thế nào? Chào Ban biên tập Thư ký luật, tôi là Mai, đang sinh sống gần khu vực Chợ Nổi Cái Bè. Tôi có một thắc mắc mong nhận được câu trả lời của Ban biên tập. Trường hợp, thuyền không có động cơ trọng tải toàn phần dưới 05 tấn buộc vào một phương tiện khác khi đang di chuyển thì mức phạt thế nào? Mong Ban biên tập tư vấn giúp tôi. Xin cảm ơn. (Thanh Mai_Cái Bè)

Mức xử phạt hành chính trường hợp thuyền không có động cơ trọng tải toàn phần dưới 05 tấn buộc vào một phương tiện khác khi đang di chuyển được quy định cụ thể tại Điểm a Khoản 1 Điều 21 Nghị định 132/2015/NĐ-CP về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường thủy nội địa, theo đó:

Phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng đối với hành vi điều khiển phương tiện không có động cơ trọng tải toàn phần dưới 05 tấn bám buộc vào phương tiện chở người, phương tiện chở hàng hóa nguy hiểm khi đang hành trình.

Do đó, đối với hành vi này, bạn có thể bị phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng.

Trên đây là quy định về mức xử phạt hành chính trường hợp thuyền không có động cơ trọng tải toàn phần dưới 05 tấn buộc vào một phương tiện khác khi đang di chuyển. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 132/2015/NĐ-CP.

Trân trọng!

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Tàu thuyền

Thư Viện Pháp Luật

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào