16:39 | 29/09/2016
Loading...

Điều kiện dự thi cấp chứng chỉ kỹ năng nghề bậc 1 của công nhân quốc phòng

Điều kiện dự thi cấp chứng chỉ kỹ năng nghề ở trình độ kỹ năng nghề bậc 1 của công nhân quốc phòng là gì? Chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi có vấn đề thắc mắc cần Ban biên tập tư vấn như sau: Tôi vừa được nhận vào làm công nhân quốc phòng tại Cục hậu cần miền Nam. Sắp tới, đơn vị tôi có tổ chức thi cấp chứng chỉ kỹ năng nghề bậc 1, tôi cũng muốn dự thi nhưng không biết cần đáp ứng điều kiện gì mới được thi. Mong Ban biên tập có thể tư vấn giúp tôi vấn đề này. Chân thành cảm ơn!

Điều kiện dự thi cấp chứng chỉ kỹ năng nghề bậc 1 của công nhân quốc phòng được quy định tại Khoản 2 Điều 6 Nghị định 83/2016/NĐ-CP. Cụ thể như sau:

Công nhân quốc phòng có nhu cầu đều được dự thi đánh giá, cấp chứng chỉ kỹ năng nghề ở trình độ kỹ năng nghề bậc 1 của một nghề.

Để được dự thi đánh giá, cấp chứng chỉ kỹ năng nghề ở trình độ kỹ năng nghề bậc 1 của một nghề, công nhân quốc phòng phải có chứng chỉ sơ cấp hoặc bằng nghề, công nhân kỹ thuật tương ứng với nghề dự thi và có ít nhất 01 năm kinh nghiệm làm việc liên tục trong nghề kể từ khi có chứng chỉ đó.

Trên đây là quy định về điều kiện dự thi cấp chứng chỉ kỹ năng nghề bậc 1 của công nhân quốc phòng. Để nắm rõ quy định này, bạn vui lòng tham khảo chi tiết Nghị định 83/2016/NĐ-CP 

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào