Quảng cáo, trưng bày thuốc lá tại cửa hàng miễn thuế

Theo Luật Phòng chống tác hại của thuốc lá: Không được trưng bày quá 1 bao, tút, hộp đối với 1 nhãn hiệu thuốc lá tại mỗi điểm bán. Theo Nghị định 67/2013/NĐ-CP hướng dẫn Luật Phòng chống tác hại của thuốc lá về kinh doanh thuốc lá: Nghị định này không áp dụng đối với cửa hàng miễn thuế. Hoạt động kinh doanh thuốc lá tại khu phi thuế quan theo quy định riêng của Thủ tướng Chính phủ.Vậy quy định về trưng bày trong Luật PCTHTL có áp dụng đối với các cửa hàng miễn thuế không?

Căn cứ khoản 3 Điều 2 Nghị định 67/2013/NĐ-CP, việc nhập khẩu, kinh doanh sản phẩm thuốc lá tại cửa hàng miễn thuế không thuộc phạm vi điều chỉnh của Nghị định này. Do vậy, hoạt động kinh doanh bán hàng miễn thuế sẽ thực hiện theo quy định tại Quyết định số 24/2009/QĐ-TTg của Thủ tướng Chính phủ số 24/2009/QĐ-TTg ngày 17 tháng 02 năm 2009 ban hành quy chế về kinh doanh bán hàng miễn thuế. Đề nghị bạn đọc tham khảo Quyết định này để thực hiện.

Cửa hàng miễn thuế
Hỏi đáp mới nhất về Cửa hàng miễn thuế
Hỏi đáp Pháp luật
Cửa hàng miễn thuế là gì? Hàng hóa bán tại cửa hàng miễn thuế được lưu giữ ở khu vực nào?
Hỏi đáp pháp luật
Điều kiện kết nối, trao đổi thông tin hải quan về hàng miễn thuế
Hỏi đáp pháp luật
Địa điểm mua hàng miễn thuế của người xuất cảnh qua các cửa khẩu đường bộ quốc tế
Hỏi đáp pháp luật
Người chờ xuất cảnh được mua hàng miễn thuế tại địa chỉ nào?
Hỏi đáp pháp luật
Địa điểm người nhập cảnh được mua hàng miễn thuế
Hỏi đáp pháp luật
Đối tượng được hưởng quyền ưu đãi, miễn trừ tại Việt Nam được mua hàng miễn thuế ở đâu?
Hỏi đáp pháp luật
Người làm việc trên tàu biển chạy tuyến quốc tế được mua hàng miễn thuế ở đâu?
Hỏi đáp pháp luật
Thủ tục bán hàng miễn thuế cho người mua là người nhập cảnh tại cửa khẩu sân bay quốc tế
Hỏi đáp pháp luật
Nộp báo cáo quyết toán đối với hàng hóa đưa vào để bán tại cửa hàng miễn thuế trong bao lâu?
Hỏi đáp pháp luật
Quảng cáo, trưng bày thuốc lá tại cửa hàng miễn thuế
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Cửa hàng miễn thuế
Thư Viện Pháp Luật
562 lượt xem
Tra cứu hỏi đáp liên quan
Cửa hàng miễn thuế
Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào