16:25 | 08/09/2016
Loading...

Chế độ nâng bậc lương thường xuyên đối với cán bộ, công chức, viên chức và người lao động

Kính gửi BHXH TP Đà Nẵng! Minh có một vấn đề này muốn BHXH giải đáp giúp:Theo quyết định nâng bậc lương cũ của tôi là ngày 01/03/2012. Trong thời gian hưởng một bậc lương (2 năm) mà nghỉ sinh con (ngày nghi sinh la 15/2/2012) thì thời hạn nâng bậc lương mới có bị lùi lại 4 tháng khong?

Tại điểm b Khoản 1 Điều 2 Thông tư 08/2013 ngày 31/7/2013 của Bộ Nội vụ hướng dẫn chế độ nâng bậc lương thường xuyên đối với cán bộ, công chức, viên chức và người lao động quy định các trường hợp được tính vào thời gian để xét nâng bậc lương thường xuyên, gồm:

   - Thời gian nghỉ làm việc được hưởng nguyên lương theo quy định của pháp luật về lao động;

   - Thời gian nghỉ hưởng chế độ thai sản theo quy định của pháp luật về bảo hiểm xã hội;

   - Thời gian nghỉ ốm đau, tai nạn lao động, bệnh nghề nghiệp hưởng bảo hiểm xã hội cộng dồn từ 6 tháng trở xuống (trong thời gian giữ bậc) theo quy định của pháp luật về bảo hiểm xã hội;

   - Thời gian được cấp có thẩm quyền quyết định cử đi làm chuyên gia, đi học, thực tập, công tác, khảo sát ở trong nước, ở nước ngoài (bao gồm cả thời gian đi theo chế độ phu nhân, phu quân theo quy định của Chính phủ) nhưng vẫn trong danh sách trả lương của cơ quan, đơn vị.

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào