Thời gian nghĩa vụ quân sự có được tính thâm niên nghề?

Sau 4 năm tham gia nghĩa vụ quân sự, bà Nguyễn Thị Hoa (TP. Hồ Chí Minh; email: hoahong101100@...) học Đại học sư phạm rồi tham gia giảng dạy đến nay. Bà Hoa hỏi, thời gian bà tham gia nghĩa vụ quân sự có được tính để hưởng phụ cấp thâm niên nhà giáo không?

Căn cứ Nghị định số 54/2011/NĐ-CP ngày 4/7/2011 của Chính phủ và điểm d Khoản 1 Điều 2 Thông tư liên tịch số 68/2011/TTLT-BGDĐT-BNV-BTC-BLĐTBXH, ngày 30/12/2011 của Liên Bộ Giáo dục và Đào tạo, Bộ Nội vụ, Bộ Tài chính, Bộ Lao động-Thương binh và Xã hội, thời gian đi nghĩa vụ quân sự theo luật định mà trước khi đi nghĩa vụ quân sự đang được hưởng phụ cấp thâm niên nghề thì thời gian đi nghĩa vụ quân sự mới được tính hưởng phụ cấp thâm niên nghề.

Trường hợp bà Hoa, đi nghĩa vụ quân sự 4 năm, sau khi hoàn thành nghĩa vụ quân sự, bà Hoa học trường Đại học sư phạm, ra trường giảng dạy đến nay. Trước khi đi nghĩa vụ quân sự, bà Hoa chưa được hưởng phụ cấp thâm niên nghề nên thời gian đi nghĩa vụ quân sự không được tính hưởng phụ cấp thâm niên nghề.

Hỏi đáp mới nhất
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Thư Viện Pháp Luật
0 lượt xem
Hỏi đáp pháp luật mới nhất
Tra cứu hỏi đáp liên quan
Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào