10:26 | 14/09/2016
Loading...

Xác định cấp công trình thế nào?

Ông Lê Xuân Thu (tỉnh Hòa Bình) phản ánh, Thông tư số 09/2014/TT-BXD ngày 10/7/2014 của Bộ Xây dựng có sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 10/2013/TT-BXD ngày 25/7/2013 quy định chi tiết một số nội dung về quản lý chất lượng công trình xây dựng và theo khoản 1 Điều 4 Thông tư số 09/2014/TT-BXD thì “Đối với các dự án đầu tư xây dựng công trình được quyết định đầu tư trước ngày Thông tư này có hiệu lực thi hành thì cấp công trình thuộc dự án được xác định theo Quyết định đầu tư”. Ông Thu muốn được biết, các dự án xây dựng công trình đã phê duyệt chủ trương đầu tư trước ngày Thông tư số 09/2014/TT-BXD có hiệu lực nhưng trong quyết định phê duyệt chủ trương đầu tư không nêu rõ cấp công trình thì từ ngày Thông tư này có hiệu lực, cấp công trình được xác định theo Thông tư số 10/2013/TT-BXD hay Thông tư số 09/2014/TT-BXD?

Theo quy định về xử lý chuyển tiếp tại Điều 35 Thông tư số 10/2013/TT-BXD ngày 25/7/2013 của Bộ Xây dựng thì cấp công trình được xác định theo Quyết định đầu tư xây dựng công trình chứ không phải chủ trương đầu tư.

Trường hợp cấp công trình không được nêu rõ trong Quyết định đầu tư xây dựng công trình thì việc xác định cấp công trình được thực hiện theo các quy định của pháp luật về phân cấp công trình tại thời điểm ký Quyết định đầu tư xây dựng công trình.

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào