Từ khoá: Số Hiệu, Tiêu đề hoặc Nội dung ngắn gọn của Văn Bản...

Đăng nhập

Quên mật khẩu?   Đăng ký mới
Đăng nhập bằng Google

Công văn 6352/TCHQ-KTTT về việc miễn thuế nhập khẩu và không thu thuế giá trị gia tăng hàng phục vụ an ninh bằng ngân sách địa phương do Tổng cục Hải quan ban hành

Số hiệu: 6352/TCHQ-KTTT Loại văn bản: Công văn
Nơi ban hành: Tổng cục Hải quan Người ký: Nguyễn Văn Cẩn
Ngày ban hành: 22/10/2009 Ngày hiệu lực: Đã biết
Tình trạng: Đã biết

BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------

Số: 6352/TCHQ-KTTT
V/v miễn thuế nhập khẩu và không thu thuế giá trị gia tăng hàng phục vụ an ninh bằng ngân sách địa phương

Hà Nội, ngày 22 tháng 10 năm 2009

 

Kính gửi: Uỷ ban nhân dân các tỉnh, thành phố: Hà Nội, Bình Định, Bình Dương, Quảng Ngãi, Nghệ An, Đồng Tháp, Tiền Giang.

Tổng cục Hải quan nhận được một số công văn của Uỷ ban nhân dân các tỉnh, thành phố và một số doanh nghiệp về việc đề nghị miễn thuế nhập khẩu và không thu thuế giá trị gia tăng (GTGT) hàng phục vụ an ninh bằng ngân sách địa phương. Tổng cục Hải quan có ý kiến như sau:

Căn cứ Điều 17 Nghị định 149/2005/NĐ-CP ngày 06/05/2005 của Chính phủ quy định chi tiết thi hành Luật thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu thì hàng hoá nhập khẩu là hàng chuyên dùng phục vụ trực tiếp cho quốc phòng, an ninh được xét miễn thuế nhập khẩu theo danh mục hàng hoá nhập khẩu do Bộ Tài chính thống nhất với các Bộ, ngành liên quan quy định.

Hiện nay, Bộ Tài chính đang báo cáo Thủ tướng Chính phủ để hướng dẫn điều kiện và thủ tục xét miễn thuế đối với trường hợp xin miễn thuế nhập khẩu và không thu thuế GTGT hàng phục vụ an ninh nhập khẩu bằng ngân sách địa phương. Sau khi Thủ tướng Chính phủ có ý kiến chỉ đạo, Tổng cục Hải quan sẽ có văn bản chính thức trả lời Uỷ ban nhân dân các tỉnh, thành phố.

Tổng cục Hải quan thông báo để Uỷ ban nhân dân các tỉnh, thành phố biết./.

 

 

KT. TỔNG CỤC TRƯỞNG
  PHÓ TỔNG CỤC TRƯỞNG




Nguyễn Văn Cẩn

 

 

 

Văn bản này chưa cập nhật nội dung Tiếng Anh

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Công văn 6352/TCHQ-KTTT về việc miễn thuế nhập khẩu và không thu thuế giá trị gia tăng hàng phục vụ an ninh bằng ngân sách địa phương do Tổng cục Hải quan ban hành

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


1.114

Địa chỉ: 17 Nguyễn Gia Thiều, P.6, Q.3, TP.HCM
Điện thoại: (028) 3930 3279 (06 lines)
E-mail: info@ThuVienPhapLuat.vn
DMCA.com Protection Status

IP: 3.83.188.254