Từ khoá: Số Hiệu, Tiêu đề hoặc Nội dung ngắn gọn của Văn Bản...

Đăng nhập

Quên mật khẩu?   Đăng ký mới
Đăng nhập bằng Google

Công văn 6263/TCHQ-GSQL trả lời vướng mắc của Công ty cổ phần Hữu Toàn do Tổng cục Hải quan ban hành

Số hiệu: 6263/TCHQ-GSQL Loại văn bản: Công văn
Nơi ban hành: Tổng cục Hải quan Người ký: Vũ Ngọc Anh
Ngày ban hành: 20/10/2010 Ngày hiệu lực: Đã biết
Tình trạng: Đã biết

BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------

Số: 6263/TCHQ-GSQL
V/v trả lời vướng mắc

Hà Nội, ngày 20 tháng 10 năm 2010

 

Kính gửi: Công ty Cổ phần Hữu Toàn
Hòa Lân - Thuận Giao - Thuận An - Bình Dương

Trả lời công văn số 299-10/HT-CV và công văn 300-10/HT-CV ngày 5/10/2010 v/v nêu tại trích yếu của Công ty cổ phần Hữu Toàn, Tổng cục Hải quan có ý kiến như sau:

- Theo hướng dẫn tại Điều 31 Thông tư số 79/2009/TT-BTC ngày 20/04/2009 của Bộ Tài chính trường hợp nhập kinh doanh để sản xuất sản phẩm tiêu thụ nội địa khi tìm được thị trường xuất khẩu sản phẩm thì phải mở tờ khai xuất khẩu theo loại hình sản xuất xuất khẩu, thực tế Công ty đã mở tờ khai theo loại hình nhập kinh doanh

- Theo hướng dẫn tại Điều 33 Thông tư số 79/2009/TT-BTC ngày 20/04/2009 của Bộ Tài chính thì việc đăng ký, điều chỉnh định mức phải được thực hiện tại Chi cục Hải quan làm thủ tục nhập khẩu nguyên liệu, vật tư, thực tế Công ty đăng ký định mức tại Chi cục hải quan Tây Ninh không phải Chi cục hải quan mở tờ khai nhập khẩu.

- Theo hướng dẫn tại Điều 34 Thông tư số 79/2009/TT-BTC ngày 20/04/2009 của Bộ Tài chính khi xuất khẩu tại Chi cục HQ khác với nơi mở tờ khai nhập khẩu thì phải có văn bản thông báo với Chi cục hải quan nơi mở tờ khai nhập khẩu, thực tế Công ty không có văn bản này.

Từ các điểm nêu trên cho thấy Công ty cổ phần Hữu Toàn không thực hiện đúng thủ tục đăng ký định mức và thủ tục xuất khẩu sản phẩm sản xuất từ nguyên liệu, vật tư nhập khẩu quy định tại Thông tư số 79/2009/TT-BTC ngày 20/04/2009 của Bộ Tài chính; Vì vậy, các tờ khai xuất khẩu nêu tại công văn số 299- 10/HT-CV và công văn số 300-10/HT-CV dẫn trên không đủ điều kiện để đưa vào thanh khoản hoàn thuế,

Tổng cục Hải quan trả lời để Công ty cổ phần Hữu Toàn được biết./.

 

 

KT. TỔNG CỤC TRƯỞNG
PHÓ TỔNG CỤC TRƯỞNG




Vũ Ngọc Anh

 

Văn bản này chưa cập nhật nội dung Tiếng Anh

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Công văn 6263/TCHQ-GSQL trả lời vướng mắc của Công ty cổ phần Hữu Toàn do Tổng cục Hải quan ban hành

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


943

Địa chỉ: 17 Nguyễn Gia Thiều, P.6, Q.3, TP.HCM
Điện thoại: (028) 3930 3279 (06 lines)
E-mail: info@ThuVienPhapLuat.vn
DMCA.com Protection Status

IP: 3.93.75.242