Từ khoá: Số Hiệu, Tiêu đề hoặc Nội dung ngắn gọn của Văn Bản...

Đăng nhập

Quên mật khẩu?   Đăng ký mới
Đăng nhập bằng Google

Công văn 4896/TCHQ-TXNK về gia hạn thời hạn xuất khẩu do Tổng cục Hải quan ban hành

Số hiệu: 4896/TCHQ-TXNK Loại văn bản: Công văn
Nơi ban hành: Tổng cục Hải quan Người ký: Hoàng Việt Cường
Ngày ban hành: 23/08/2010 Ngày hiệu lực: Đã biết
Tình trạng: Đã biết

BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập – Tự do – Hạnh phúc
---------

Số: 4896/TCHQ-TXNK
V/v Gia hạn thời hạn xuất khẩu

Hà Nội, ngày 23 tháng 08 năm 2010

 

Kính gửi: Công ty CP Bóng đèn Điện quang
(121-123-125 Đường Hàm Nghi, Q1 - TP.HCM)

Tổng cục Hải quan nhận được công văn số 901/CV/DQ-XNK ngày 19/7/2010 của Công ty CP Bóng đèn Điện quang về việc xin gia hạn thời hạn xuất khẩu, thanh khoản hoàn thuế quá 365 ngày đối với các lô hàng nguyên phụ liệu nhập khẩu để sản xuất hàng xuất khẩu sang Cu Ba (công văn do Bộ Tài chính chuyển). Tổng cục Hải quan có ý kiến như sau:

Căn cứ khoản 5 Điều 112, khoản 2 Điều 131 Thông tư 79/2009/TT-BTC ngày 20/4/2009 của Bộ Tài chính thì:

- Hàng hóa nhập khẩu đã nộp thuế nhập khẩu để sản xuất hàng xuất khẩu ra nước ngoài được hoàn thuế nhập khẩu tương ứng với tỷ lệ sản phẩm thực tế xuất khẩu.

- Người nộp thuế không thực xuất hàng hóa trong thời hạn nộp thuế thì thời hạn nộp hồ sơ hoàn thuế chậm nhất là bốn mươi lăm ngày kể từ ngày đăng ký tờ khai xuất khẩu.

Theo quy định dẫn trên, sau khi hết thời hạn gia hạn nộp thuế (đến hết ngày 31/12/2009), nếu Công ty đã nộp đủ tiền thuế của các lô hàng nguyên phụ liệu nhập khẩu để sản xuất hàng xuất khẩu còn tồn (chưa đưa vào sản xuất sản phẩm để xuất khẩu hoặc đã sử dụng một phần nguyên phụ liệu để sản xuất xuất khẩu sản phẩm) vào tài khoản tạm thu của hải quan thì khi thực xuất khẩu sản phẩm từ hàng hóa nhập khẩu đã nộp thuế Công ty sẽ được hoàn lại số thuế đã nộp tương ứng với tỷ lệ sản phẩm thực xuất khẩu và thời hạn nộp hồ sơ hoàn thuế thực hiện trong vòng bốn mươi lăm ngày kể từ ngày đăng ký tờ khai xuất khẩu.

Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty CP Bóng đèn Điện quang được biết và thực hiện./.

 

 

KT.TỔNG CỤC TRƯỞNG
PHÓ TỔNG CỤC TRƯỞNG




Hoàng Việt Cường

 

Văn bản này chưa cập nhật nội dung Tiếng Anh

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Công văn 4896/TCHQ-TXNK về gia hạn thời hạn xuất khẩu do Tổng cục Hải quan ban hành

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


1.176

DMCA.com Protection Status
IP: 18.234.247.75