Từ khoá: Số Hiệu, Tiêu đề hoặc Nội dung ngắn gọn của Văn Bản...

Đăng nhập

Quên mật khẩu?   Đăng ký mới
Đăng nhập bằng Google

Công văn số 3628/TCHQ-GSQL về việc vướng mắc liên quan đến C/O có hóa đơn do bên thứ ba cấp do Tổng cục Hải quan ban hành

Số hiệu: 3628/TCHQ-GSQL Loại văn bản: Công văn
Nơi ban hành: Tổng cục Hải quan Người ký: Hoàng Việt Cường
Ngày ban hành: 22/06/2009 Ngày hiệu lực: Đã biết
Tình trạng: Đã biết

BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN   
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập – Tự do – Hạnh phúc
--------------

Số: 3628/TCHQ-GSQL
V/v vướng mắc C/O

Hà Nội, ngày 22 tháng 06 năm 2009

 

Kính gửi:

Công ty CP Nuôi trồng thủy sản Hạ Long
(557 Minh Khai, Hà Nội)

 

Trả lời công văn số 03/CV ngày 8/6/2009 của Công ty Thủy sản Hạ Long về vướng mắc liên quan đến C/O có hóa đơn do bên thứ ba cấp, Tổng cục Hải quan có ý kiến như sau:

Điều 21, Quyết định số 19/2008/QĐ-BCT ngày 24/7/2008 của Bộ Công Thương quy định: Cơ quan Hải quan Nước thành viên nhập khẩu phải chấp nhận C/O Mẫu D trong trường hợp hóa đơn thương mại được phát hành bởi một công ty có trụ sở tại một nước thứ ba không phải là Nước thành viên hoặc bởi một nhà xuất khẩu ASEAN đại diện cho công ty đó miễn là hàng hóa đáp ứng các quy định về xuất xứ.

Tại cuộc họp lần thứ 31 Nhóm chuyên trách xuất xứ, các nước ASEAN đã thống nhất chấp nhận hóa đơn thứ ba được phát hành một một nước thành viên ASEAN.

Theo đó, hóa đơn xuất trình cho cơ quan hải quan đề cập trong công văn số 03 nói trên được chấp nhận và C/O phải được đánh dấu (√) vào ô “Third Country Invoicing” (Hóa đơn nước thứ ba), đồng thời ghi các thông tin như tên và nước của công ty phát hành hóa đơn vào ô số 7 (quy định tại mục 10, mặt sau C/O).

Công ty có thể tham khảo Quyết định số 19/2008/QĐ-BCT ngày 24/7/2008 để có thêm thông tin chi tiết.

Tổng cục thông báo để công ty được biết.

 

 

Nơi nhận:
- Như trên;
- Lưu: VT, GSQL ( 3 bản).

KT. TỔNG CỤC TRƯỞNG
PHÓ TỔNG CỤC TRƯỞNG




Hoàng Việt Cường

 

Văn bản này chưa cập nhật nội dung Tiếng Anh

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Công văn số 3628/TCHQ-GSQL về việc vướng mắc liên quan đến C/O có hóa đơn do bên thứ ba cấp do Tổng cục Hải quan ban hành

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


1.329

Địa chỉ: 17 Nguyễn Gia Thiều, P.6, Q.3, TP.HCM
Điện thoại: (028) 3930 3279 (06 lines)
E-mail: info@ThuVienPhapLuat.vn
DMCA.com Protection Status

IP: 18.206.194.161