Từ khoá: Số Hiệu, Tiêu đề hoặc Nội dung ngắn gọn của Văn Bản...

Đăng nhập

Quên mật khẩu?   Đăng ký mới
Đăng nhập bằng Google

Công văn số 6767/TCHQ-GSQL về việc xác nhận thực xuất đối với hàng hoá xuất khẩu gửi kho CFS do Tổng cục Hải quan ban hành

Số hiệu: 6767/TCHQ-GSQL Loại văn bản: Công văn
Nơi ban hành: Tổng cục Hải quan Người ký: Vũ Ngọc Anh
Ngày ban hành: 25/12/2008 Ngày hiệu lực: Đã biết
Tình trạng: Đã biết

BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập – Tự do – Hạnh phúc
---------

Số: 6767/TCHQ-GSQL
V/v xác nhận thực xuất đối với hàng hoá xuất khẩu gửi kho CFS

Hà Nội, ngày 25 tháng 12 năm 2008

 

Kính gửi:

 - Công ty Pousung Việt Nam
 (KCN Bàu Xéo, Huyện Trảng Bom, Đồng Nai)
 - Công ty TNHH giầy Đồng Nai - Việt Vinh
 (Bắc Sơn - Trảng Bom - Đồng Nai)
 - Công ty TNHH DONA PACIFIC
 (KCN Sông Mây - Trảng Bom- Đồng Nai)

 

Trả lời công văn số 182/CV/XNK ngày 06/11/2008 của Công ty Pousung Việt Nam, công văn số 1811/CV/XNK ngày 18/11/2008 của Công ty TNHH DONA PACIFIC và công văn số 58/CV/XNK ngày 18/11/2008 của Công ty TNHH giầy Đồng Nai - Việt Vinh về việc xác nhận thực xuất đối với hàng hoá xuất khẩu gửi kho CFS và thời gian thanh khoản thuế, Tổng cục Hải quan có ý kiến như sau:

1. Về việc xác nhận thực xuất:

Căn cứ khoản 1, Điều 28 Luật Thương mại thì "xuất khẩu hàng hoá là việc hàng hoá được đưa ra khỏi lãnh thổ Việt Nam hoặc đưa vào khu vực đặc biệt nằm trên lãnh thổ Việt Nam được coi là khu vực hải quan riêng theo quy định của pháp luật". Kho CFS không phải là "khu vực đặc biệt nằm trên lãnh thổ Việt Nam được coi là khu vực hải quan riêng". Vì vậy, hàng gửi kho CFS chưa thể xác định là có xuất khẩu ra khỏi lãnh thổ Việt Nam hay không nên không thể xác nhận thực xuất khi hàng đang gửi kho CFS, cơ quan Hải quan chỉ xác nhận thực xuất khi hàng hoá xuất khẩu đã được xếp lên phương tiện vận tải để xuất cảnh.

2. Về việc thanh khoản hồ sơ hải quan, hoàn thuế:

Theo quy định tại điểm 7, mục IV, phần E Thông tư số 59/2007/TT-BTC ngày 14/6/2007 của Bộ Tài chính thì thời hạn nộp hồ sơ thanh khoản thuế là 45 ngày kể từ ngày đăng ký tờ khai. Vì vậy, đề nghị gia hạn thời gian thanh lý dài hơn 45 ngày của Công ty vượt thẩm quyền giải quyết của Tổng cục Hải quan./.

 

 

KT. TỔNG CỤC TRƯỞNG
PHÓ TỔNG CỤC TRƯỞNG




Vũ Ngọc Anh

 

Văn bản này chưa cập nhật nội dung Tiếng Anh

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Công văn số 6767/TCHQ-GSQL về việc xác nhận thực xuất đối với hàng hoá xuất khẩu gửi kho CFS do Tổng cục Hải quan ban hành

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


962

Địa chỉ: 17 Nguyễn Gia Thiều, P.6, Q.3, TP.HCM
Điện thoại: (028) 3930 3279 (06 lines)
E-mail: info@ThuVienPhapLuat.vn
DMCA.com Protection Status

IP: 34.225.194.144