Từ khoá: Số Hiệu, Tiêu đề hoặc Nội dung ngắn gọn của Văn Bản...

Thành Viên

Quên mật khẩu?   Đăng ký mới
Đăng nhập bằng Google

Công văn 5451/CT-TTHT về thuế thu nhập cá nhân đối với chuyển nhượng bất động sản do Cục thuế thành phố Hồ Chí Minh ban hành

Số hiệu: 5451/CT-TTHT Loại văn bản: Công văn
Nơi ban hành: Cục thuế TP Hồ Chí Minh Người ký: Nguyễn Trọng Hạnh
Ngày ban hành: 25/08/2010 Ngày hiệu lực: Đã biết
Tình trạng: Đã biết

TỔNG CỤC THUẾ
CỤC THUẾ TP. HỒ CHÍ MINH
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 5451/CT-TTHT
V/v: Thuế thu nhập cá nhân đối với chuyển nhượng bất động sản

TP. Hồ Chí Minh, ngày 25 tháng 08 năm 2010

 

Kính gửi: Các Chi cục Thuế quận, huyện

Ngày 31/07/2010, Cục Thuế TP đã có văn bản số 4830/CT-TTHT hướng dẫn thuế thu nhập cá nhân (TNCN) đối với chuyển nhượng bất động sản (BĐS) truy thu theo khoản 2 Điều 8 Thông tư số 02/2010/TT-BTC ngày 11/01/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn bổ sung Thông tư số 84/2008/TT-BTC ngày 30/09/2008 của Bộ Tài chính.

Nay qua ý kiến phản ánh của các Chi cục Thuế về vướng mắc khi thực hiện văn bản số 4830/CT-TTHT , Cục Thuế TP có hướng dẫn thêm như sau:

Trường hợp người sử dụng đất đã có giấy tờ hợp lệ theo quy định tại khoản 1 Điều 50 Luật Đất đai, nay làm hồ sơ thủ tục và được cơ quan nhà nước có thẩm quyền cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, thuộc đối tượng không phải nộp tiền sử dụng đất theo quy định tại khoản 1, khoản 2 Điều 50 Luật Đất đai, thì vẫn bị truy thu thuế TNCN lần chuyển nhượng cuối cùng theo quy định tại khoản 2 Điều 8 Thông tư số 02/2010/TT-BTC như hướng dẫn tại điểm 2 văn bản số 4830/CT-TTHT .

Cục Thuế thông báo để các Chi cục Thuế biết và thực hiện./.

 

 

Nơi nhận:
- Như trên;
- BTC (Vụ CS thuế) “để báo cáo”
- TCT (Vụ thuế TNCN, Vụ PC) “để báo cáo”
- Lãnh đạo Cục
- Phòng THDT, PC, KTNB, TNCN
- Lưu (HC, TTHT).

KT. CỤC TRƯỞNG
PHÓ CỤC TRƯỞNG




Nguyễn Trọng Hạnh

 

tin noi bat
Thông báo khi VB này bị sửa đổi, bổ sung, có hoặc hết hiệu lực
Văn bản này chưa cập nhật nội dung Tiếng Anh

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Công văn 5451/CT-TTHT về thuế thu nhập cá nhân đối với chuyển nhượng bất động sản do Cục thuế thành phố Hồ Chí Minh ban hành

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


2.970
DMCA.com Protection Status