Từ khoá: Số Hiệu, Tiêu đề hoặc Nội dung ngắn gọn của Văn Bản...

Thành Viên

Quên mật khẩu?   Đăng ký mới
Đăng nhập bằng Google

Công văn số 1574/TCT-CS về việc thuế suất thuế giá trị gia tăng do Tổng cục Thuế ban hành

Số hiệu: 1574/TCT-CS Loại văn bản: Công văn
Nơi ban hành: Tổng cục Thuế Người ký: Phạm Duy Khương
Ngày ban hành: 28/04/2009 Ngày hiệu lực: Đã biết
Tình trạng: Đã biết

BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC THUẾ
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập – Tự do – Hạnh phúc
----------

Số: 1574/TCT-CS
V/v thuế suất thuế GTGT

Hà Nội, ngày 28 tháng 4 năm 2009

 

Kính gửi:

- Công ty TNHH Giầy Ngọc Tề
(Nghĩa Hiệp, Yên Mỹ, Hưng Yên);
- Công ty TNHH giao nhận vận chuyển quốc tế Nam Khải
(53 Quang Trung, Hà Nội);
- Công ty TNHH giao nhận Biển Đông
(1A Công trường Mê Linh, Q1, TP Hồ Chí Minh).

 

Trả lời công văn số 06/09-NT ngày 20/3/2009 của Công ty TNHH Giầy Ngọc Tề, công văn số 090305/CV-NK ngày 05/3/2009 của Công ty TNHH giao nhận vận chuyển quốc tế Nam Khải, công văn số 17/2009-KT ngày 21/3/2009 của Công ty TNHH giao nhận Biển Đông về việc thuế suất thuế GTGT, Tổng cục Thuế có ý kiến như sau:

Căn cứ hướng dẫn tại điểm 3 mục II phần B Thông tư số 129/2008/TT-BTC ngày 26/12/2008 của Bộ Tài chính về thuế GTGT thì thuế suất thuế GTGT đối với phí xếp dỡ container tại cảng bốc hàng và cảng dỡ hàng đối với hàng hoá được vận chuyển bằng container (THC-Terminal Handling Charge) và phí vận chuyển hàng từ nhà máy về kho, bốc xếp hàng từ xe tải vào kho để kiểm đếm, dán nhãn, phân loại và bốc xếp hàng vào containner, vận chuyển hàng từ kho đến cảng (gọi tắt là CFS: container freight station) từ ngày 01/01/2009 thuộc diện chịu thuế GTGT với thuế suất 10%.

Tại khoản 16 Điều 1 Thông tư số 13/2009/TT-BTC ngày 22/01/2009 của Bộ Tài chính hướng dẫn thực hiện giảm thuế GTGT đối với một số hàng hoá, dịch vụ doanh nghiệp kinh doanh gặp khó khăn thì "Bốc xếp" thuộc diện được giảm 50% mức thuế suất thuế GTGT từ ngày 01/02/2009 đến hết ngày 31/12/2009.

Căn cứ hướng dẫn trên, từ ngày 01/02/2009 đến hết ngày 31/12/2009, phí THC và phí CFS nêu trên thuộc diện được giảm 50% mức thuế suất thuế GTGT.

Tổng cục Thuế trả lời để các đơn vị biết./.

 

 

KT. TỔNG CỤC TRƯỞNG
PHÓ TỔNG CỤC TRƯỞNG




Phạm Duy Khương

 

tin noi bat
Thông báo khi VB này bị sửa đổi, bổ sung, có hoặc hết hiệu lực
Văn bản này chưa cập nhật nội dung Tiếng Anh

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Công văn số 1574/TCT-CS về việc thuế suất thuế giá trị gia tăng do Tổng cục Thuế ban hành

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


1.510
DMCA.com Protection Status

IP: 54.80.219.236