Từ khoá: Số Hiệu, Tiêu đề hoặc Nội dung ngắn gọn của Văn Bản...

Đăng nhập

Quên mật khẩu?   Đăng ký mới
Đăng nhập bằng Google

Công văn 135/TCT-TVQT về sử dụng hoá đơn, vé của Đường sắt Việt Nam do Tổng cục Thuế ban hành

Số hiệu: 135/TCT-TVQT Loại văn bản: Công văn
Nơi ban hành: Tổng cục Thuế Người ký: Bùi Văn Nam
Ngày ban hành: 11/01/2011 Ngày hiệu lực: Đã biết
Tình trạng: Đã biết

BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC THUẾ
--------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
----------------

Số: 135/TCT-TVQT
V/v sử dụng hoá đơn, vé của Đường sắt Việt Nam

Hà Nội, ngày 11 tháng 01 năm 2011

 

Kính gửi:

- Đường sắt Việt Nam
- Cục Thuế các tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương

 

Trả lời công văn số 2579/ĐS-TCKT ngày 09/11/2010 về việc sử dụng vé đặt in của Đường sắt Việt Nam theo Thông tư số 153/2010/TT-BTC ngày 28/9/2010 của Bộ Tài chí hướng dẫn thi hành Nghị định 51/2010/NĐ-CP ngày 14/5/2010 của chính pllủ quy định về hoá đơn bán hàng hoá cung ứng dịch vụ, Tổng cục Thuế có ý kiến như sau:

Khoản 5, Điều 4 Nghị định 51/2010/NĐ-CP ngày 14/5/2010 của chính phủ Quy định về hoá đơn bán hàng hoá dịch vụ quy định: “trường hợp các điều ước quốc tế mà Việt Nam là thành viên có quy định về nội dung và hình thức hoá đơn khác với quy định tại các khoản 2, 3 Điều này thì thực hiện theo quy định tại điều ước quốc tế đó”.

Khoản 3, Điều 4 Thông tư số 153/2010/TT-BTC ngày 28/9/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn thi hành Nghị định 51/2010/NĐ-CP ngày 14/5/2010 của Chính phủ quy định về hoá đơn bán hàng hoá dịch vụ quy định: “Đối với tem, vé: Trên tem, vé có mệnh giá in sẵn không nhất thiết phải có chữ ký người bán, dấu của người bán; tên, địa chỉ, mã số thuế, chữ ký người mua”.

Căn cứ các quy định nêu trên thì các loại vé của Đường sắt Việt Nam được thực hiện như sau:

+ Các loại vé hành khách, hành lý liên vận quốc tế, vận đơn liên vận quốc tế và hoá đơn thu tiền, hoá đơn thu thêm tiền được giữ nguyên theo mẫu đang sử dụng vì các mẫu này đã được các nước thành viên trong Tổ chức Hợp tác đường sắt OSZD thống nhất và được quy định trong Hiệp định Liên vận hành khách quốc tế (SMPS); Hiệp định Liên vận hàng hóa đường sắt quốc tế (SMGS) được áp dụng theo thông lệ quốc tế.

+ Các loại vé hành khách đường sắt không nhất thiết phải có chữ ký người bán, dấu của người bán; tên, địa chỉ, mã số thuế, chữ ký người mua.

Tổng cục Thuế thông báo để Đường sắt Việt Nam và Cục thuế các tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương được biết và thực hiện ./.

 

 

Nơi nhận:
- Như trên;
- Đại diện TCT tại TP HCM;
- Lưu: VT, TVQT (AC).

KT.TỔNG CỤC TRƯỞNG
PHÓ TỔNG CỤC TRƯỞNG




Bùi Văn Nam

 

Văn bản này chưa cập nhật nội dung Tiếng Anh

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Công văn 135/TCT-TVQT về sử dụng hoá đơn, vé của Đường sắt Việt Nam do Tổng cục Thuế ban hành

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


1.846

Địa chỉ: 17 Nguyễn Gia Thiều, P.6, Q.3, TP.HCM
Điện thoại: (028) 3930 3279 (06 lines)
E-mail: info@ThuVienPhapLuat.vn
DMCA.com Protection Status

IP: 3.233.239.102