Từ khoá: Số Hiệu, Tiêu đề hoặc Nội dung ngắn gọn của Văn Bản...

Đăng nhập

Quên mật khẩu?   Đăng ký mới
Đăng nhập bằng Google

Công văn 105/TCT-CS về dấu trên hoá đơn tự in do Tổng cục Thuế ban hành

Số hiệu: 105/TCT-CS Loại văn bản: Công văn
Nơi ban hành: Tổng cục Thuế Người ký: Vũ Thị Mai
Ngày ban hành: 10/01/2011 Ngày hiệu lực: Đã biết
Tình trạng: Đã biết

BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC THUẾ
--------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
----------------

Số: 105/TCT-CS
V/v Dấu trên hoá đơn

Hà Nội, ngày 10 tháng 01 năm 2011

 

Kính gửi: Công ty Ajinomoto Việt Nam
(Đ/c: KCN Biên Hoà 1, TP Biên Hoà, tỉnh Đồng Nai)

Trả lời công văn số 1612/CV-AJI-2010 ngày 19/11/2010 của Công ty Ajinomoto Việt Nam về việc đóng dấu trên hoá đơn tự in, Tổng cục Thuế có ý kiến như sau:

Căn cứ quy định tại Nghị định số 58/2001/NĐ-CP ngày 24/08/2001 của Chính phủ về quản lý và sử dụng con dấu.

Căn cứ quy định tại khoản 3, Điều 4 Thông tư số 153/2010/TT-BTC ngày 28/9/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn về hoá đơn.

Về việc tiêu thức dấu trên hoá đơn: Bộ Tài chính đã có công văn số 17716/BTC-TCT ngày 27/12/2010 gửi Cục Thuế các tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương. Tại điểm 4 công văn số 17716/BTC-TCT nêu trên quy định: Bộ Tài chính giao Cục Thuế xem xét từng trường hợp phát sinh cụ thể, căn cứ đặc điểm hoạt động kinh doanh, phương thức tổ chức bán hàng, cách thức lập hoá đơn của doanh nghiệp và doanh nghiệp thuộc đối tượng sử dụng hoá đơn với số lượng lớn, chấp hành tốt pháp luật về thuế thì Cục Thuế có văn bản hướng dẫn hoá đơn không nhất thiết phải có tiêu thức “dấu của người bán”.

Căn cứ quy định nêu trên, trường hợp theo trình bày của Công ty Ajinomoto Việt Nam sử dụng số lượng hoá đơn rất lớn, Công ty dự kiến sử dụng hình thức hoá đơn tự in từ thiết bị cầm tay khi bán hàng lưu động và không thể đóng dấu ướt của Công ty lên từng liên 2 hoá đơn khi xuất hoá đơn cho khách hàng thì Công ty liên hệ với Cục Thuế trực tiếp quản lý để Cục Thuế xem xét cụ thể theo quy địnhl tại điển 4 công văn số 17716/BTC-TCT nêu trên.

Tổng cục Thuế trả lời để Công ty được biết./

 

 

Nơi nhận:
- Như trên;
- Cục Thuế tỉnh Đồng Nai;
- Vụ PC-TCT, Vụ PC-BTC(2);
- Lưu: VT, CS (4b).

KT.TỔNG CỤC TRƯỞNG
PHÓ TỔNG CỤC TRƯỞNG




Vũ Thị Mai

 

Văn bản này chưa cập nhật nội dung Tiếng Anh

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Công văn 105/TCT-CS về dấu trên hoá đơn tự in do Tổng cục Thuế ban hành

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


2.369

Địa chỉ: 17 Nguyễn Gia Thiều, P.6, Q.3, TP.HCM
Điện thoại: (028) 3930 3279 (06 lines)
E-mail: info@ThuVienPhapLuat.vn
DMCA.com Protection Status

IP: 3.235.30.155