Từ khoá: Số Hiệu, Tiêu đề hoặc Nội dung ngắn gọn của Văn Bản...

Thành Viên

Quên mật khẩu?   Đăng ký mới
Đăng nhập bằng Google

Công văn 138/BXD-QLN về việc trả lời công văn số 3617/SXD-BKT ngày 21/5/2009 của Sở Xây dựng thành phố Hồ Chí Minh do Bộ Xây dựng ban hành

Số hiệu: 138/BXD-QLN Loại văn bản: Công văn
Nơi ban hành: Bộ Xây dựng Người ký: Nguyễn Mạnh Hà
Ngày ban hành: 19/11/2009 Ngày hiệu lực: Đã biết
Tình trạng: Đã biết

BỘ XÂY DỰNG
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------

Số: 138/BXD-QLN
V/v: trả lời công văn số 3617/SXD-BKT ngày 21/5/2009 của Sở Xây dựng thành phố Hồ Chí Minh

Hà Nội, ngày 19 tháng 11 năm 2009

 

Kính gửi: Sở Xây dựng thành phố Hồ Chí Minh

Bộ Xây dựng nhận được công văn số 3617/SXD-BKT ngày 21/5/2009 của Sở Xây dựng thành phố Hồ Chí Minh đề xuất về việc áp dụng hệ số tầng (K) cho việc tính giá chuyển quyền sử dụng đất ở để bán nhà ở thuộc sở hữu nhà nước cho người đang thuê theo Nghị định 61/CP ngày 05/7/1994 của Chính phủ đối với căn hộ tại chung cư có sử dụng thang máy. Sau khi nghiên cứu, Bộ Xây dựng trả lời như sau:

Khi bán nhà ở thuộc sở hữu nhà nước cho người đang thuê theo Nghị định 61/CP, việc xác định giá đất ở khi chuyển quyền sử dụng đối với căn hộ nhà chung cư được thực hiện theo quy định khoản 2 Điều 1 của Nghị định 21/CP ngày 16/4/1996 của Chính phủ. Việc áp dụng hệ số tầng cao khi xác định giá đất ở theo quy định nêu trên đã được các địa phương thực hiện từ nhiều năm nay. Vì vậy, đề nghị Sở Xây dựng thành phố Hồ Chí Minh tiếp tục thực hiện theo đúng quy định trên nhằm đảm bảo tính thống nhất trong việc thực hiện các quy định của pháp luật về bán nhà ở thuộc sở hữu nhà nước cho người đang thuê./.

 

 

Nơi nhận:
- Như trên;
- Lưu: VP, QLN.

TL. BỘ TRƯỞNG
CỤC TRƯỞNG CỤC QUẢN LÝ NHÀ
VÀ THỊ TRƯỜNG BẤT ĐỘNG SẢN




Nguyễn Mạnh Hà

 

 

tin noi bat
Thông báo khi VB này bị sửa đổi, bổ sung, có hoặc hết hiệu lực
Văn bản này chưa cập nhật nội dung Tiếng Anh

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Công văn 138/BXD-QLN về việc trả lời công văn số 3617/SXD-BKT ngày 21/5/2009 của Sở Xây dựng thành phố Hồ Chí Minh do Bộ Xây dựng ban hành

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


1.078
DMCA.com Protection Status

IP: 54.82.10.219