Thông tư 14/2021/TT-BXD về xác định chi phí bảo trì công trình xây dựng

Tham vấn bởi Luật sư Nguyễn Thụy Hân
13/09/2021 14:42 PM

Bộ trưởng Bộ Xây dựng ban hành Thông tư 14/2021/TT-BXD ngày 08/9/2021 hướng dẫn xác định chi phí bảo trì công trình xây dựng.

Thông tư 14/2021/TT-BXD về xác định chi phí bảo trì công trình xây dựng

Thông tư 14/2021/TT-BXD về xác định chi phí bảo trì công trình xây dựng

Thông tư 14/2021 hướng dẫn xác định chi phí bảo trì công trình xây dựng quy định tại Điều 35 Nghị định 06/2021/NĐ-CP.

Theo đó, chi phí bảo trì công trình xây dựng được xác định bằng dự toán.

Trong đó, dự toán chi phí bảo trì công trình gồm:

- Chi phí thực hiện các công việc bảo trì định kỳ hàng năm;

- Chi phí sửa chữa công trình;

- Chi phí tư vấn phục vụ bảo trì công trình;

- Chi phí khác;

- Chi phí quản lý bảo trì thuộc trách nhiệm của chủ sở hữu hoặc người quản lý, sử dụng công trình.

Việc thẩm định, phê duyệt và điều chỉnh chi phí bảo trì công trình xây dựng thực hiện theo quy định tại khoản 4, 5 Điều 35 Nghị định 06/2021.

Thông tư 14/2021/TT-BXD có hiệu lực từ ngày 01/11/2021 và thay thế Thông tư 03/2017/TT-BXD.

Châu Thanh

Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email info@thuvienphapluat.vn.

Gởi câu hỏi Chia sẻ bài viết lên facebook 5,615

Bài viết về

lĩnh vực Xây dựng - Đô thị

Địa chỉ: 17 Nguyễn Gia Thiều, P.6, Q.3, TP.HCM
Điện thoại: (028) 3930 3279 (06 lines)
E-mail: info@ThuVienPhapLuat.vn