18:03 | 30/08/2016
Loading...

Chứng chỉ hành nghề giám sát - thiết kế?

Tôi tốt nghiệp chuyên ngành Xây dựng cầu đường bộ nhưng đã tham gia giám sát, thiết kế công trình dân dụng đủ số năm và số lượng công trình theo qui định. Vậy tôi có được cấp chứng chỉ kỹ sư giám sát hay kỹ sư thiết kế kết cấu công trình dân dụng và công nghiệp hay không? Người gửi: Nguyễn Minh Quốc

Chào bạn Nguyễn Minh Quốc,
Căn cứ theo điểm c, mục 2, Điều 11 và điểm a, mục 3, Điều 11 - Thông tư số 12/2009/TT-BXD ngay 24/6/2009 của Bộ xây dựng về việc hướng dẫn chi tiết về cấp chứng chỉ hành nghề họat động xây dựng, câu hỏi của bạn được hướng dẫn như sau:
- Nếu có đủ kinh nghiệm về lĩnh vực xin đăng ký hành nghề ít nhất 05 năm và đã tham gia thực hiện thiết kế ít nhất 05 công trình trong lĩnh vực thiết kế công trình dân dụng và công nghiệp thì bạn sẽ được xem xét cấp chứng chỉ hành nghề kỹ sư họat động xây dựng.
- Nếu đã trực tiếp tham gia thực hiện thiết kế hoặc thi công xây dựng từ 3 năm trở lên hoặc đã tham gia thực hiện thiết kế, thi công xây dựng ít nhất 05 công trình được nghiệm thu bàn giao thì bạn sẽ được xem xét cấp chứng chỉ hành nghề giám sát thi công xây dựng.

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào