13:46 | 29/08/2016
Loading...

Xác nhận của công ty về kê khai kinh nghiệm giám sát công trình

Kính gửi Sở Xây Dựng! Tôi làm giám sát lắp đặt thiết bị công trình cho một công ty TNHH TM DV trên 3 năm, thì có được xác nhận bản kê khai kinh nghiệm để xin cấp "chứng chỉ giám sát thiết bị công trình" không? Xin cám ơn! Người gửi: Nguyễn Văn Hạnh

Chào bạn Nguyễn Văn Hạnh,
Qua câu hỏi của bạn, Sở Xây dựng có ý kiến trả lời như sau:
Theo quy định tại Khoản 3, Điều 7 Thông tư số 12/2009/TT-BXD ngày 24/06/2009 của Bộ Xây dựng về việc Hướng dẫn chi tiết về cấp chứng chỉ hành nghề hoạt động xây dựng, quy định “Bản khai kinh nghiệm công tác chuyên môn về hoạt động xây dựng liên quan đến lĩnh vực xin cấp chứng chỉ hành nghề theo mẫu tại Phụ lục số 2 của Thông tư này. Bản khai có xác nhận của cơ quan, tổ chức quản lý trực tiếp hoặc Hội nghề nghiệp (nếu là hội viên của Hội nghề nghiệp) Người ký xác nhận phải chịu trách nhiệm về sự trung thực của nội dung xác nhận”. Pháp nhân ký xác nhận (đơn vị quản lý trực tiếp của Bạn) trong Bản khai kinh nghiệm phải chịu trách nhiệm toàn bộ nội dung kê khai của bạn về tính xác thực của các công trình kinh nghiệm, quá trình hoạt động xây dựng, nội dung hoạt động…. Do đó, bạn có thể yêu cầu đơn vị hiện nay đang quản lý trực tiếp xác nhận và chịu trách nhiệm về nội dung kê khai.

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào