14:11 | 13/09/2016
Loading...

Quy định về mốc tính tăng lương và phụ cấp thâm niên

Ông Trần Quyết Thắng là giáo viên 1 trường THCS ở Hà Nội. Thời điểm tính tăng lương và phụ cấp thâm niên của ông Thắng là ngày 1/10/2010. Năm 2013, ông Thắng được tăng lương trước thời hạn 6 tháng. Vậy, thời điểm tính tăng phụ cấp thâm niên của ông có được tính theo mốc tăng lương sớm không, cụ thể là từ ngày 1/4/2013?

Về vấn đề này, Bộ Giáo dục và Đào tạo trả lời như sau:

Mốc tính tăng lương và mốc tính tăng phụ cấp thâm niên của mỗi nhà giáo không nhất thiết cùng thời điểm vì mốc tăng phụ cấp thâm niên được tính theo quy định của khoản 3 Điều 2 Thông tư liên tịch số 68/2011/TTLT-BGDĐT-BNV-BTC-BLĐTBXH hướng dẫn thực hiện Nghị định số 54/2011/NĐ-CP của Chính phủ.

Còn mốc tính tăng lương được thực hiện theo quy định tại Nghị định số 204/2004/NĐ-CP của Chính phủ và các văn bản hướng dẫn thực hiện Nghị định này.

Theo Chính phủ

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào