Mẫu biên bản thương thảo hợp đồng đối với gói thầu mua sắm hàng hóa, xây lắp, hỗn hợp, phi tư vấn mới nhất 2024 theo Thông tư 06/2024/TT-BKHĐT?

Cho tôi hỏi: Mẫu biên bản thương thảo hợp đồng đối với gói thầu mua sắm hàng hóa áp dụng mẫu nào vậy? Mong được giải đáp. Câu hỏi của bạn Xuân đến từ TPHCM.

Mẫu biên bản thương thảo hợp đồng đối với gói thầu mua sắm hàng hóa, xây lắp, hỗn hợp, phi tư vấn mới nhất 2024 theo Thông tư 06/2024/TT-BKHĐT?

Căn cứ theo điểm d khoản 8 Điều 4 Thông tư 06/2024/TT-BKHĐT có quy định như sau:

Điều 4. Áp dụng các Mẫu hồ sơ và Phụ lục
...
8. Phụ lục:
a) Phụ lục 1A: Mẫu Tờ trình đề nghị phê duyệt kết quả đánh giá E-HSĐXKT (đối với gói thầu theo phương thức một giai đoạn hai túi hồ sơ);
b) Phụ lục 1B: Mẫu Quyết định phê duyệt danh sách nhà thầu đáp ứng yêu cầu về kỹ thuật (đối với gói thầu theo phương thức một giai đoạn hai túi hồ sơ);
c) Phụ lục 2A: Mẫu Kết quả đối chiếu tài liệu (đối với tất cả các gói thầu);
d) Phụ lục 2B: Mẫu Biên bản thương thảo hợp đồng (đối với gói thầu mua sắm hàng hóa, xây lắp, hỗn hợp, phi tư vấn áp dụng thương thảo hợp đồng theo quy định tại điểm d khoản 1 Điều 43 của Luật Đấu thầu);
đ) Phụ lục 2C: Mẫu Biên bản thương thảo hợp đồng (đối với gói thầu dịch vụ tư vấn);
...

Theo đó, mẫu biên bản thương thảo hợp đồng đối với gói thầu mua sắm hàng hóa, xây lắp, hỗn hợp, phi tư vấn mới nhất 2024 được áp dụng theo mẫu tại Phụ lục 2B ban hành kèm theo Thông tư 06/2024/TT-BKHĐT.

Dưới đây là mẫu biên bản thương thảo hợp đồng đối với gói thầu mua sắm hàng hóa, xây lắp, hỗn hợp, phi tư vấn:

https://cdn.thuvienphapluat.vn/uploads/Hoidapphapluat/2024/NTKL/11052024/bien-ban-thuong-thao.jpg

Tải về mẫu biên bản thương thảo hợp đồng đối với gói thầu mua sắm hàng hóa, xây lắp, hỗn hợp, phi tư vấn:

Tại đây

https://cdn.thuvienphapluat.vn/uploads/Hoidapphapluat/2024/NTKL/11052024/thuong-thao-hop-dong.jpg

Mẫu biên bản thương thảo hợp đồng đối với gói thầu mua sắm hàng hóa, xây lắp, hỗn hợp, phi tư vấn mới nhất 2024 theo Thông tư 06/2024/TT-BKHĐT? (Hình từ Internet)

Gói thầu mua sắm hàng hóa được tổ chức đấu thầu quốc tế để lựa chọn nhà thầu trong trường hợp nào?

Căn cứ theo điểm d khoản 1 Điều 11 Luật Đấu thầu 2023 quy định như sau:

Điều 11. Đấu thầu quốc tế
1. Việc tổ chức đấu thầu quốc tế để lựa chọn nhà thầu được thực hiện khi đáp ứng một trong các điều kiện sau đây:
a) Nhà tài trợ vốn cho dự án, gói thầu có yêu cầu tổ chức đấu thầu quốc tế trong điều ước quốc tế, thỏa thuận vay;
b) Gói thầu cung cấp dịch vụ tư vấn, dịch vụ phi tư vấn, xây lắp, hỗn hợp mà nhà thầu trong nước không có khả năng đáp ứng yêu cầu thực hiện gói thầu hoặc gói thầu được sơ tuyển, mời quan tâm hoặc đấu thầu rộng rãi trong nước trước đó nhưng không có nhà thầu tham gia;
c) Gói thầu cung cấp dịch vụ tư vấn mà người có thẩm quyền xét thấy cần có sự tham gia của nhà thầu nước ngoài để nâng cao chất lượng của gói thầu, dự án, người có thẩm quyền quyết định và chịu trách nhiệm về quyết định tổ chức đấu thầu quốc tế;
d) Gói thầu mua sắm hàng hóa mà hàng hóa đó trong nước không sản xuất được hoặc sản xuất được nhưng không đáp ứng một trong các yêu cầu về kỹ thuật, chất lượng, giá. Trường hợp hàng hóa thông dụng đã được nhập khẩu và chào bán tại Việt Nam thì không tổ chức đấu thầu quốc tế.
2. Việc tổ chức đấu thầu quốc tế để lựa chọn nhà đầu tư được thực hiện đối với các dự án đầu tư kinh doanh quy định tại khoản 3 Điều 2 của Luật này, trừ trường hợp sau đây:
...

Theo quy định này, gói thầu mua sắm hàng hóa được tổ chức đấu thầu quốc tế để lựa chọn nhà thầu trong trường hợp hàng hóa đó trong nước không sản xuất được hoặc sản xuất được nhưng không đáp ứng một trong các yêu cầu về kỹ thuật, chất lượng, giá.

Đối với trường hợp hàng hóa thông dụng đã được nhập khẩu và chào bán tại Việt Nam thì không tổ chức đấu thầu quốc tế.

Hình thức chào hàng cạnh tranh áp dụng đối với gói thầu mua sắm hàng hóa có giá trị là bao nhiêu?

Căn cứ theo khoản 2 Điều 24 Luật Đấu thầu 2023 quy định như sau:

Điều 24. Chào hàng cạnh tranh
Chào hàng cạnh tranh được áp dụng đối với gói thầu có giá gói thầu không quá 05 tỷ đồng thuộc một trong các trường hợp sau đây:
1. Gói thầu dịch vụ phi tư vấn thông dụng, đơn giản;
2. Gói thầu mua sắm hàng hóa thông dụng, sẵn có trên thị trường với đặc tính kỹ thuật được tiêu chuẩn hóa và tương đương nhau về chất lượng;
3. Gói thầu xây lắp công trình đơn giản đã có thiết kế bản vẽ thi công được phê duyệt;
4. Gói thầu hỗn hợp cung cấp hàng hóa và xây lắp, trong đó nội dung xây lắp đáp ứng quy định tại khoản 3 Điều này.

Theo quy định trên, hình thức chào hàng cạnh tranh áp dụng đối với gói thầu mua sắm hàng hóa thông dụng, sẵn có trên thị trường với đặc tính kỹ thuật được tiêu chuẩn hóa và tương đương nhau về chất lượng có giá trị tối đa là 05 tỷ đồng.

Trân trọng!

Gói thầu mua sắm hàng hóa
Căn cứ pháp lý
Hỏi đáp mới nhất về Gói thầu mua sắm hàng hóa
Hỏi đáp Pháp luật
Mẫu hồ sơ yêu cầu gói thầu mua sắm hàng hóa theo Thông tư 07/2024/TT-BKHĐT?
Hỏi đáp Pháp luật
Mẫu biên bản thương thảo hợp đồng đối với gói thầu mua sắm hàng hóa, xây lắp, hỗn hợp, phi tư vấn mới nhất 2024 theo Thông tư 06/2024/TT-BKHĐT?
Hỏi đáp Pháp luật
Nhà thầu có được tham dự thầu gói thầu mua sắm hàng hóa do nhà thầu đó cung cấp dịch vụ tư vấn không?
Hỏi đáp Pháp luật
Mẫu biên bản thương thảo hợp đồng đối với gói thầu mua sắm hàng hóa, xây lắp mới nhất 2023?
Hỏi đáp Pháp luật
Gói thầu mua sắm hàng hóa có được áp dụng hình thức chào hàng cạnh tranh hay không?
Hỏi đáp Pháp luật
Phương thức một giai đoạn một túi hồ sơ có áp dụng cho gói thầu mua sắm hàng hóa được không?
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Gói thầu mua sắm hàng hóa
Nguyễn Thị Kim Linh
388 lượt xem
Tra cứu hỏi đáp liên quan
Gói thầu mua sắm hàng hóa
Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào