09:45 | 07/11/2022
Loading...

Chế độ báo cáo kết quả công tác tư pháp hằng năm thuộc phạm vi quản lý của Bộ Tư pháp được quy định như thế nào?

Chế độ báo cáo kết quả công tác tư pháp hằng năm thuộc phạm vi quản lý của Bộ Tư pháp được quy định như thế nào? Mẫu báo cáo Kết quả công tác tư pháp 6 tháng đầu năm của Bộ Tư pháp? Mẫu kết quả công tác tư pháp năm thuộc phạm vi quản lý của Bộ Tư pháp? Nhờ anh/chị tư vấn!

Chế độ báo cáo kết quả công tác tư pháp hằng năm thuộc phạm vi quản lý của Bộ Tư pháp được quy định như thế nào?

Căn cứ Điều 10 Thông tư 12/2019/TT-BTP quy định chế độ báo cáo kết quả công tác tư pháp hằng năm thuộc phạm vi quản lý của Bộ Tư pháp được quy định như sau:

1. Tên báo cáo: “Báo cáo kết quả công tác tư pháp năm (năm thực hiện báo cáo) và phương hướng, nhiệm vụ, giải pháp công tác năm (năm liền kề tiếp theo)”.
2. Nội dung báo cáo
a) Nội dung báo cáo thực hiện theo quy định tại điểm a, b và c khoản 2 Điều 9 Thông tư này.
b) Dự kiến phương hướng, nhiệm vụ công tác năm tiếp theo của kỳ báo cáo; giải pháp tổ chức thực hiện và các kiến nghị, đề xuất với cấp có thẩm quyền (nếu có).
c) Báo cáo kết quả công tác tư pháp hằng năm được sử dụng số liệu thống kê năm (phục vụ tổng kết công tác tư pháp) theo Thông tư của Bộ trưởng Bộ Tư pháp quy định một số nội dung về hoạt động thống kê của Ngành Tư pháp.
3. Đối tượng thực hiện báo cáo
a) Các bộ, cơ quan ngang bộ, cơ quan thuộc Chính phủ;
b) Ủy ban nhân dân các tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương.
4. Cơ quan nhận báo cáo
Bộ Tư pháp, số 60, đường Trần Phú, quận Ba Đình, Thành phố Hà Nội.
5. Mẫu đề cương báo cáo
a) Đối với bộ, cơ quan ngang bộ, cơ quan thuộc Chính phủ báo cáo kết quả công tác tư pháp hằng năm thực hiện theo đề cương tại Phụ lục số 03.
b) Đối với Ủy ban nhân dân các tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương, báo cáo kết quả công tác tư pháp hằng năm thực hiện theo đề cương tại Phụ lục số 04.
6. Trên cơ sở những nhiệm vụ trọng tâm hằng năm, Bộ Tư pháp ban hành văn bản hướng dẫn cụ thể báo cáo kết quả công tác tư pháp hằng năm.

Theo đó, nội dung báo cáo kết quả công tác tư pháp hằng năm thuộc phạm vi quản lý của Bộ Tư pháp được quy định như sau:

- Nội dung báo cáo thực hiện theo quy định tại điểm a, b và c khoản 2 Điều 9 Thông tư này.

- Dự kiến phương hướng, nhiệm vụ công tác năm tiếp theo của kỳ báo cáo; giải pháp tổ chức thực hiện và các kiến nghị, đề xuất với cấp có thẩm quyền (nếu có).

- Báo cáo kết quả công tác tư pháp hằng năm được sử dụng số liệu thống kê năm (phục vụ tổng kết công tác tư pháp) theo Thông tư của Bộ trưởng Bộ Tư pháp quy định một số nội dung về hoạt động thống kê của Ngành Tư pháp.

Chế độ báo cáo kết quả công tác tư pháp hằng năm thuộc phạm vi quản lý của Bộ Tư pháp được quy định như thế nào?

Chế độ báo cáo kết quả công tác tư pháp hằng năm thuộc phạm vi quản lý của Bộ Tư pháp được quy định như thế nào? (Hình từ Internet)

Mẫu báo cáo Kết quả công tác tư pháp 6 tháng đầu năm của Bộ Tư pháp?

Tại Phụ lục ban hành kèm theo Thông tư 12/2019/TT-BTP mẫu báo cáo Kết quả công tác tư pháp 6 tháng đầu năm của Bộ Tư pháp như sau:

Mẫu kết quả công tác tư pháp năm thuộc phạm vi quản lý của Bộ Tư pháp?

Tại Phụ lục ban hành kèm theo Thông tư 12/2019/TT-BTP mẫu kết quả công tác tư pháp năm thuộc phạm vi quản lý của Bộ Tư pháp được quy định như sau:

Trân trọng!

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Kết quả công tác tư pháp

Mạc Duy Văn

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Kết quả công tác tư pháp
Kết quả công tác tư pháp
Hỏi đáp mới nhất về Kết quả công tác tư pháp
Hỏi đáp pháp luật
Chế độ báo cáo kết quả công tác tư pháp hằng năm thuộc phạm vi quản lý của Bộ Tư pháp được quy định như thế nào?
Căn cứ pháp lý
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về Kết quả công tác tư pháp có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào