13:24 | 18/07/2022
Loading...

Trách nhiệm xuất hóa đơn bán tài sản kết cấu hạ tầng cấp nước sạch như thế nào?

Quy định về trách nhiệm xuất hóa đơn bán tài sản kết cấu hạ tầng cấp nước sạch như thế nào? Thời hạn thanh toán tiền mua tài sản kết cấu hạ tầng cấp nước sạch như nào? Tôi có nhu cầu tìm hiểu, xin được giải đáp theo quy định mới.

Quy định về trách nhiệm xuất hóa đơn bán tài sản kết cấu hạ tầng cấp nước sạch như thế nào?

Căn cứ Khoản 5 Điều 8 Nghị định 43/2022/NĐ-CP có hiệu lực từ 08/08/2022 quy định trách nhiệm xuất hóa đơn bán tài sản kết cấu hạ tầng cấp nước sạch như sau:

5. Cơ quan chuyên môn về cấp nước sạch có trách nhiệm xuất hóa đơn bán tài sản công cho tổ chức mua tài sản kết cấu hạ tầng cấp nước sạch theo quy định của pháp luật về quản lý, sử dụng tài sản công sau khi tổ chức mua tài sản hoàn thành việc thanh toán và thực hiện bàn giao tài sản tại nơi có tài sản; việc bàn giao, tiếp nhận tài sản phải được lập thành biên bản.

Thời hạn thanh toán tiền mua tài sản kết cấu hạ tầng cấp nước sạch như nào?

Theo Khoản 3 Điều 8 Nghị định 43/2022/NĐ-CP có hiệu lực từ 08/08/2022 quy định thời hạn thanh toán tiền mua tài sản kết cấu hạ tầng cấp nước sạch như sau:

6. Thời hạn thanh toán tiền mua tài sản; thời hạn bàn giao tài sản; xử lý trách nhiệm của các bên trong trường hợp vi phạm Hợp đồng mua bán; thời hạn áp dụng biện pháp thu hồi tài sản mà không phải bồi hoàn trong trường hợp quá thời hạn thanh toán mà chưa thanh toán đủ phải được quy định trong Quy chế bán đấu giá tài sản, Hợp đồng mua bán tài sản.

Căn cứ thời hạn áp dụng biện pháp thu hồi tài sản được quy định tại Quy chế đấu giá tài sản, Hợp đồng mua bán tài sản, Ủy ban nhân dân cấp tỉnh xem xét, quyết định việc thu hồi tài sản và không hoàn trả số tiền đã thanh toán cho tổ chức mua tài sản theo đề nghị của cơ quan chuyên môn về cấp nước sạch.

Trân trọng!

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Căn cứ pháp lý
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào