16:54 | 02/07/2022
Loading...

Có được tham gia đặt cược bóng đá quốc tế khi mới 19 tuổi không?

19 tuổi có được tham gia đặt cược bóng đá quốc tế không? Nếu không được phép tham gia mà em vẫn cố ý tham gia thì có bị phạt không ạ? Em năm nay 19 tuổi, do là con duy nhất trong gia đình nên được bố mẹ chu cấp tiền mỗi ngày là 100 triệu, nhiều quá không biết làm gì nên em muốn vào cơ sở đặt cược để tham gia đặt cược bóng đá quốc tế có được không? Nếu em lén trốn vào tham gia đặt cược mà bị phát hiện thì có bị phạt không? Mong anh chị tư vấn. Tôi cảm ơn.

19 tuổi có được tham gia đặt cược bóng đá quốc tế không?

Căn cứ Khoản 1 Điều 7 Nghị định 06/2017/NĐ-CP quy định về người chơi trong đặt cược đua ngựa, bóng đá quốc tế, theo đó;

1. Người chơi phải đủ 21 tuổi trở lên và có đầy đủ năng lực hành vi dân sự theo quy định của pháp luật.

Như vậy, khi bạn đang 19 tuổi thì không thể đủ điều kiện để tham gia đặt cược tỷ số của các trận đấu bóng đá.

Nếu không được phép tham gia mà vẫn cố ý tham gia thì có bị phạt không?

Tại Điều 13 Nghị định 137/2021/NĐ-CP quy định hành vi vi phạm quy định về nghĩa vụ của người chơi như sau:

1. Phạt cảnh cáo đối với hành vi cố tình mua vé đặt cược để tham gia đặt cược khi thuộc đối tượng không được phép tham gia đặt cược theo quy định của pháp luật.

2. Phạt tiền từ 30.000.000 đồng đến 50.000.000 đồng đối với hành vi sửa chữa, tẩy xóa vé đặt cược để lĩnh thưởng.

3. Phạt tiền từ 90.000.000 đồng đến 100.000.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau:

a) Giả mạo vé đặt cược để lĩnh thưởng;

b) Dàn xếp làm sai lệch kết quả sự kiện đặt cược;

c) Giả mạo kết quả trúng thưởng.

4. Biện pháp khắc phục hậu quả:

Buộc nộp lại số lợi bất hợp pháp có được do thực hiện vi phạm hành chính quy định tại khoản 2 và khoản 3 Điều này để hoàn trả lại cho doanh nghiệp kinh doanh đặt cược.

Theo đó, khi bạn vẫn cố ý vào mua vé đặt cược để tham gia thì bạn có thể sẽ bị phạt cảnh cáo.

Trân trọng!

Nguyễn Minh Tài

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Căn cứ pháp lý
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào