09:48 | 16/06/2022
Loading...

Có được dùng loa để quảng cáo gần trường học hay không?

Có được dùng loa để quảng cáo gần trường học không? Dùng loa gắn lên xe ô tô để đi quảng cáo trong thành phố có được không? Công ty tôi mới phát triển một sản phẩm và muốn quảng cáo nó đến với mọi người bằng hình thức dùng loa, trụ sở của công ty tôi gần một trường trung học thì có được bật loa để quảng cáo không? Công ty cũng muốn gắn loa lên xe để đi quảng cáo thì có được không? Xin được giải đáp.

Có được dùng loa để quảng cáo gần trường học không? 

Căn cứ Khoản 1 Điều 33 uảng cáo bằng loa phóng thanh và hình thức tương tự như sau:

1. Quảng cáo bằng loa phóng thanh và hình thức tương tự tại địa điểm cố định phải tuân thủ quy định sau:

a) Quảng cáo không được vượt quá độ ồn cho phép theo quy định của pháp luật về môi trường;

b) Không được quảng cáo tại trụ sở cơ quan, đơn vị lực lượng vũ trang, trường học, bệnh viện;

c) Không được quảng cáo trên hệ thống truyền thanh phục vụ nhiệm vụ chính trị của xã, phường, thị trấn.

Như vậy, theo quy định trên việc quảng cáo bằng loa phóng thanh không được quảng cáo tại trường học. Tuy nhiên, công ty bạn có thể được quảng cáo bằng loa phóng thanh gần trường học nhưng không được vượt quá độ ồn cho phép theo quy định của pháp luật về môi trường.

Dùng loa gắn lên xe ô tô để đi quảng cáo trong thành phố có được không?

Theo Khoản 2 Điều trên có quy định như sau:

2. Không được quảng cáo bằng loa phóng thanh gắn với phương tiện giao thông và các phương tiện di động khác tại nội thành, nội thị của thành phố, thị xã.

Theo đó, công ty bạn không thể gắn loa gắn lên xe ô tô để quảng cáo trong thành phố theo quy định trên.

Trân trọng!

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Căn cứ pháp lý
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào