14:33 | 28/05/2022
Loading...

Trách nhiệm của Bộ trưởng Bộ Quốc phòng, Bộ trưởng Bộ Công an trong giao dự toán chi khám bệnh, chữa bệnh bảo hiểm y tế năm 2022

Trách nhiệm của Bộ trưởng Bộ Quốc phòng, Bộ trưởng Bộ Công an trong giao dự toán chi khám bệnh, chữa bệnh bảo hiểm y tế năm 2022? Trách nhiệm của Bộ trưởng Bộ Tài chính trong giao dự toán chi khám bệnh, chữa bệnh bảo hiểm y tế năm 2022 như thế nào? Trách nhiệm của Bộ Tài chính, Bảo hiểm xã hội Việt Nam trong giao dự toán chi khám bệnh, chữa bệnh bảo hiểm y tế năm 2022?

Trách nhiệm của Bộ trưởng Bộ Quốc phòng, Bộ trưởng Bộ Công an trong giao dự toán chi khám bệnh, chữa bệnh bảo hiểm y tế năm 2022

Căn cứ Khoản 5 Điều 2 Quyết định 582/QĐ-TTg năm 2022 quy định như sau:

5. Bộ trưởng Bộ Quốc phòng, Bộ trưởng Bộ Công an có trách nhiệm chỉ đạo các đơn vị liên quan thực hiện chỉ tiêu phát triển đối tượng tham gia bảo hiểm y tế và dự toán chi khám bệnh, chữa bệnh bảo hiểm y tế trong các cơ quan, đơn vị thuộc phạm vi quản lý của Bộ Quốc phòng, Bộ Công an.

Trách nhiệm của Bộ trưởng Bộ Tài chính trong giao dự toán chi khám bệnh, chữa bệnh bảo hiểm y tế năm 2022 

Theo Khoản 6 Điều 2 Quyết định 582/QĐ-TTg năm 2022 có quy định như sau:

6. Bộ trưởng Bộ Tài chính có trách nhiệm cân đối, bố trí nguồn ngân sách nhà nước thực hiện chế độ, chính sách bảo hiểm y tế đối với các đối tượng do ngân sách nhà nước đảm bảo.

Trách nhiệm của Bộ Tài chính, Bảo hiểm xã hội Việt Nam trong giao dự toán chi khám bệnh, chữa bệnh bảo hiểm y tế năm 2022

Tại Khoản 7 Điều 2 Quyết định 582/QĐ-TTg có quy định như sau:

7. Bộ Tài chính, Bảo hiểm xã hội Việt Nam chịu trách nhiệm trước Thủ tướng Chính phủ và các cơ quan liên quan về các thông tin, số liệu báo cáo.

Trân trọng!

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Khám bệnh chữa bệnh

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào