14:40 | 10/05/2022
Loading...

Người nhận thưởng xổ số có được bảo mật danh tính không?

Người nhận thưởng xổ số có được bảo mật danh tính hay không? Thời hạn lưu hành của vé xổ số biết kết quả ngay trong bao lâu? Chào anh chị, tôi vừa trúng thưởng xổ số kiến thiết, anh chị cho tôi hỏi tôi có được công ty xổ số bảo mật danh tính hay không? Nhờ anh chị giúp đỡ, cảm ơn anh chị rất nhiều.

Người nhận thưởng xổ số có được bảo mật danh tính hay không?

Tại Điều 14 Thông tư 75/2013/TT-BTC có quy định về quyền của khách hàng tham gia dự thưởng xổ số như sau:

2. Quyền của khách hàng tham gia dự thưởng xổ số

a) Được công ty xổ số kiến thiết trả thưởng đầy đủ giá trị của các giải thưởng khi trúng thưởng theo quy định tại Thể lệ tham gia dự thưởng xổ số quy định tại Điều 8 Thông tư này;

b) Được yêu cầu công ty xổ số kiến thiết giữ bí mật về thông tin trúng thưởng và nhận thưởng;

c) Được hưởng các quyền lợi hợp pháp khác theo quy định tại Thể lệ tham gia dự thưởng xổ số quy định tại Điều 8 Thông tư này.

Căn cứ theo quy định hiện hành, khi bạn nhận thưởng xổ số thì bạn có quyền yêu cầu công ty xổ số giữ bí mật về thông tin trúng thưởng và nhận thưởng của bạn.

Thời hạn lưu hành của vé xổ số biết kết quả ngay trong bao lâu?

Tại Khoản 1 Điều 15 Thông tư 75/2013/TT-BTC có quy định về thời hạn lưu hành của vé xổ số biết kết quả ngay như sau:

1. Thời hạn lưu hành của vé xổ số biết kết quả ngay như sau:

a) Đối với xổ số cào biết kết quả ngay: Tối đa không quá 180 ngày, kể từ ngày thông báo phát hành hoặc ngày phát hành in trên vé xổ số;

b) Đối với xổ số bóc biết kết quả ngay: Tối đa không quá 90 ngày, kể từ ngày thông báo phát hành hoặc ngày phát hành in trên vé xổ số.

Như vậy, tùy vào trường hợp xổ số cào biết kết quả hoặc xổ số bóc biết kết quả ngay mà sẽ có thời gian lưu hành khác nhau.

Trân trọng!

Huỳnh Minh Hân

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào