16:09 | 13/04/2022
Loading...

Người 16 tuổi thì có được tham gia dự thưởng xổ số? Nếu được tham gia thì sẽ được hưởng những quyền lợi như thế nào?

Người 16 tuổi thì có được tham gia dự thưởng xổ số không? Nếu được tham gia thì em được hưởng những quyền lợi gì? Mong anh chị có thể giải đáp giúp em. Em cảm ơn anh chị rất nhiều.

Người 16 tuổi thì có được tham gia dự thưởng xổ số không?

Tại Khoản 1 Điều 14 Thông tư 75/2013/TT-BTC có quy định về đối tượng tham gia dự thưởng xổ số như sau:

1. Đối tượng tham gia dự thưởng xổ số phải đáp ứng đủ các điều kiện quy định sau:

a) Là công dân Việt Nam, người Việt Nam định cư ở nước ngoài hoặc người nước ngoài nhập cảnh hợp pháp vào Việt Nam;

b) Phải là người từ đủ 18 tuổi trở lên;

c) Không phải là người bị hạn chế về năng lực hành vi dân sự hoặc bị mất năng lực hành vi dân sự theo quy định của pháp luật.

Như vậy, trong trường hợp của bạn thì bạn chưa đủ điều kiện để có thể tham gia dự thưởng xổ số.

Nếu được tham gia dự thưởng xổ số thì khách hàng sẽ được hưởng những quyền lợi như thế nào?

Tại Khoản 2 Điều 14 Thông tư 75/2013/TT-BTC có quy định về quyền của khách hàng tham gia dự thưởng xổ số như sau:

2. Quyền của khách hàng tham gia dự thưởng xổ số

a) Được công ty xổ số kiến thiết trả thưởng đầy đủ giá trị của các giải thưởng khi trúng thưởng theo quy định tại Thể lệ tham gia dự thưởng xổ số quy định tại Điều 8 Thông tư này;

b) Được yêu cầu công ty xổ số kiến thiết giữ bí mật về thông tin trúng thưởng và nhận thưởng;

c) Được hưởng các quyền lợi hợp pháp khác theo quy định tại Thể lệ tham gia dự thưởng xổ số quy định tại Điều 8 Thông tư này.

Như vậy, nếu được tham gia dự thưởng xổ số thì khách hàng sẽ được hưởng những quyền lợi theo quy định trên.

Trân trọng!

Huỳnh Minh Hân

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào