Nội dung chi từ NSNN nhằm thực hiện nhiệm vụ kiểm tra, giám sát việc thực hiện Đề án tại địa phương?

Nội dung chi công tác phí, chi nhằm thực hiện nhiệm vụ kiểm tra, giám sát việc thực hiện Đề án tại địa phương từ NSNN và công tác thực hiện nhiệm vụ kiểm tra, công nhận các mô hình học tập và khen thưởng theo Đề án tại địa phương? xin giải đáp theo quy định mới.

Nội dung chi công tác phí, chi nhằm thực hiện nhiệm vụ kiểm tra, giám sát việc thực hiện Đề án tại địa phương từ NSNN?

Căn cứ Khoản 2 Điều 5 Thông tư 17/2022/TT-BTC (có hiệu lực từ ngày 25/4/2022) quy định về việc chi công tác phí, chi nhằm thực hiện nhiệm vụ kiểm tra, giám sát việc thực hiện Đề án tại địa phương từ NSNN như sau:

2. Chi công tác phí, chi thực hiện các nhiệm vụ kiểm tra, giám sát việc thực hiện Đề án tại địa phương, học tập kinh nghiệm mô hình xây dựng xã hội học tập hiệu quả trong nước; chi tổ chức các cuộc họp, hội nghị sơ kết, tổng kết các cấp ở địa phương: Thực hiện theo quy định tại Thông tư số 40/2017/TT- BTC.

Nội dung chi từ NSNN nhằm thực hiện nhiệm vụ kiểm tra, công nhận các mô hình học tập và khen thưởng theo Đề án tại địa phương?

Theo Khoản 4, Khoản 7 Điều 5 Thông tư này quy định về nội dung chi nhằm kiểm tra, đánh giá, xếp loại/công nhận các mô hình học tập và khen thưởng theo Đề án địa phương từ nguồn NSNN, gồm:

4. Chi kiểm tra, đánh giá, xếp loại/công nhận các mô hình học tập, gồm:

a) Chi tổ chức các cuộc họp, hội nghị triển khai kế hoạch đánh giá, xếp loại/công nhận các mô hình học tập: Thực hiện theo quy định tại Thông tư số 40/2017/TT-BTC ;

b) Chi điều tra nhu cầu học tập, thu thập minh chứng, chi tổng hợp số liệu, viết báo cáo đánh giá, căn cứ quy mô, tính chất của từng cuộc điều tra, Thủ trưởng đơn vị được giao chủ trì thực hiện kiểm tra, đánh giá, xếp loại/công nhận các mô hình học tập: Thực hiện theo quy định tại Thông tư số 109/2016/TT-BTC .

7. Chi khen thưởng theo quy định của pháp luật về thi đua, khen thưởng.

Trân trọng!

Võ Ngọc Nhi

Hỏi đáp mới nhất
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

173 lượt xem
Tra cứu hỏi đáp liên quan
Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào