09:44 | 25/03/2022
Loading...

Quảng cáo kinh doanh casino không ghi rõ đối tượng được phép chơi có được không?

Quảng cáo kinh doanh casino không ghi rõ đối tượng được phép chơi có được không? Tôi thấy có thấy quảng cáo của một đơn vị kinh doanh casino tuy nhiên quảng cáo này không ghi rõ đối tượng được phép chơi như vậy có đúng không?

Quảng cáo kinh doanh casino không ghi rõ đối tượng được phép chơi có được không?

Căn cứ Điều 37 Nghị định 03/2017/NĐ-CP có quy định về quảng cáo kinh doanh casino như sau:

1. Chỉ những doanh nghiệp được cấp Giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh casino theo quy định tại Nghị định này và doanh nghiệp quy định tại khoản 1 Điều 62 Nghị định này mới được phép quảng cáo các hoạt động liên quan đến kinh doanh casino.

2. Quảng cáo các hoạt động liên quan đến kinh doanh casino phải tuân thủ các quy định của pháp luật quảng cáo. Nội dung quảng cáo bao gồm:

a) Tên, địa chỉ doanh nghiệp;

b) Tên trò chơi có thưởng;

c) Đối tượng được phép chơi tại Điểm kinh doanh casino theo quy định tại Điều 11 và Điều 12 Nghị định này.

...

Như vậy, trong nội dung quảng cáo casino bắt buộc phải có nội dung về đối tượng được phép chơi tại điểm kinh doanh casino. Cho nên quảng cáo mà bạn nhắc đến là sai quy định của pháp luật.

Quảng cáo kinh doanh casino không ghi rõ đối tượng được phép chơi bị phạt như thế nào?

Căn cứ Khoản 3, Khoản 4 Điều 36 Nghị định 137/2021/NĐ-CP có quy định như sau:

3. Phạt tiền từ 60.000.000 đồng đến 80.000.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau:

a) Quảng cáo hoạt động kinh doanh casino khi chưa được cơ quan quản lý nhà nước có thẩm quyền cấp phép kinh doanh casino theo quy định của pháp luật;

b) Nội dung và hình thức quảng cáo không đúng quy định của pháp luật về kinh doanh casino.

4. Hình thức xử phạt bổ sung:

Tước quyền sử dụng Giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh casino từ 01 tháng đến 02 tháng đối với hành vi vi phạm quy định tại khoản 2 và điểm b khoản 3 Điều này.

Theo đó, hành vi quảng cáo casino không ghi rõ đối tượng được phép chơi có thể bị phạt tiền từ 60.000.000 đồng đến 80.000.000 đồng và tước quyền sử dụng Giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh casino từ 01 tháng đến 02 tháng.

Trân trọng!

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Quảng cáo

Mạc Duy Văn

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Quảng cáo
Quảng cáo
Hỏi đáp mới nhất về Quảng cáo
Hỏi đáp pháp luật
Xử phạt hành vi quảng cáo một lần quá 5 phút trong chương trình phim truyện, chương trình vui chơi, giải trí trên đài truyền hình
Hỏi đáp pháp luật
Có được phép quảng cáo quá bốn lần trong mỗi chương trình vui chơi, giải trí trên đài phát thanh, đài truyền hình không?
Hỏi đáp pháp luật
Xử lý hành vi quảng cáo trên truyền hình trả tiền quá 5% tổng thời lượng chương trình 01 ngày của tổ chức không phải là kênh chuyên quảng cáo
Hỏi đáp pháp luật
Ra kênh, chương trình chuyên quảng cáo mà không có giấy phép của cơ quan nhà nước có thẩm quyền bị phạt bao nhiêu?
Hỏi đáp pháp luật
Xử phạt hành vi quảng cáo vượt quá diện tích theo quy định trên tờ rời có nội dung cổ động, tuyên truyền về chính trị, kinh tế, văn hóa
Hỏi đáp pháp luật
Xử phạt hành vi đặt biểu trưng, lô-gô, nhãn hiệu hàng hóa của người quảng cáo trên sản phẩm in không đúng quy định
Hỏi đáp pháp luật
Những hành vi bị nghiêm cấm trong hoạt động quảng cáo
Hỏi đáp pháp luật
Điều kiện đối với quảng cáo hoạt động kinh doanh, hàng hoá, dịch vụ
Hỏi đáp pháp luật
Quảng cáo vượt quá diện tích theo quy định trên lịch blốc bị xử lý ra sao?
Hỏi đáp pháp luật
Tiếng nói, chữ viết trong quảng cáo được quy định như thế nào tại Pháp lệnh 2003?
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về Quảng cáo có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào