11:35 | 25/12/2021
Loading...

Cảng vụ, Cục Hàng không Việt Nam có trách nhiệm gì trong thiết lập, triển khai A-CDM

Trách nhiệm của Cảng vụ, Cục Hàng không Việt Nam trong thiết lập, triển khai A-CDM theo quy định mới của pháp luật? Tôi cần tìm hiểu vấn đề như trên để phục vụ công việc của mình, mong được anh/chị hướng dẫn.

Trách nhiệm của Cảng vụ hàng không trong thiết lập, triển khai A-CDM

Căn cứ tại Khoản 5 Điều 95 Thông tư 29/2021/TT-BGTVT (có hiệu lực từ 15/01/2022) hướng dẫn quản lý, khai thác cảng hàng không, sân bay do Bộ trưởng Bộ Giao thông vận tải ban hành. Cảng vụ hàng không có trách nhiệm trong thiết lập, triển khai A-CDM  như sau:

- Kiểm tra, giám sát việc thiết lập và triển khai A-CDM;

- Báo cáo Cục Hàng không Việt Nam kết quả kiểm tra, giám sát khi có yêu cầu hoặc khi có trường hợp không phối hợp, không tuân thủ thực hiện A-CDM của các tổ chức, đơn vị liên quan.

Trách nhiệm của Cục Hàng không Việt Nam trong thiết lập, triển khai A-CDM

Căn cứ tại Khoản 6 Điều 95 Thông tư này Cục Hàng không Việt Nam có trách nhiệm trong thiết lập, triển khai A-CDM  như sau:

- Yêu cầu người khai thác cảng hàng không, sân bay thiết lập và triển khai A-CDM tại các cảng hàng không theo quy định tại Thông tư này;

- Yêu cầu các cơ quan, đơn vị có liên quan phối hợp với người khai thác cảng hàng không, sân bay để thiết lập và triển khai A-CDM tại các cảng hàng không;

- Tổ chức kiểm tra, đánh giá kết quả triển khai A-CDM theo quy định của nhà chức trách hàng không.

Trên đây là trả lời của Ban biên tập Thư Ký Luật về vấn đề trách nhiệm của Cảng vụ, Cục Hàng không Việt Nam trong thiết lập, triển khai A-CDM theo quy định tại Thông tư 29/2021/TT-BGTVT (Có hiệu lực từ 15/01/2022). Để tìm hiểu các vấn đề khác liên quan bạn có thể tham khảo các quy định khác của Thông tư này.

Trân trọng!

Mạc Duy Văn

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào