Những ai có trách nhiệm tổ chức thực hiện chương trình bơi an toàn phòng, chống đuối nước trẻ em năm 2021-2030?

Theo quy định hiện hành, những ai có trách nhiệm tổ chức thực hiện chương trình bơi an toàn phòng, chống đuối nước trẻ em giai đoạn 2021-2030? Xin hãy giải đáp thắc mắc.

Căn cứ Khoản 1 Điều 1 Quyết định 3246/QĐ-BVHTTDL năm 2021 quy định về các đơn vị có trách nhiệm thực hiện chương trình bơi an toàn phòng, chống đuối nước trẻ em giai đoạn 2021-2030 của ngành Văn hóa, Thể thao và Du lịch như sau:

- Các đơn vị thuộc Bộ Văn hóa, Thể thao và Du lịch

+ Tổng cục Thể dục thể thao là đơn vị thường trực

+ Vụ Gia đình

+ Thanh tra Bộ Văn hóa, Thể thao và Du lịch

+ Các cơ quan báo chí thuộc Bộ Văn hoá, Thể thao và Du lịch

+ Sở Văn hoá, Thể thao và Du lịch; Sở Văn hóa và Thể thao, Sở Văn hoá, Thông tin, Thể thao và Du lịch các tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương.

Bên cạnh đó, theo Điều 4 Quyết định 3246/QĐ-BVHTTDL năm 2021 quy định về các đơn vị có trách nhiệm thi hành chương trình bơi an toàn phòng, chống đuối nước trẻ em giai đoạn 2021-2030 của ngành Văn hóa, Thể thao và Du lịch như sau:

Chánh Văn phòng Bộ, Tổng cục trưởng Tổng cục Thể dục thể thao, Vụ trưởng Kế hoạch tài chính, Vụ trưởng Vụ Gia đình, Vụ trưởng Vụ Thi đua, Khen thưởng, Chánh Thanh tra Bộ, Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch, Sở Văn hóa và Thể thao, Sở Văn hoá, Thông tin, Thể thao và Du lịch, Sở Du lịch các tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương, Thủ trưởng các cơ quan, đơn vị liên quan chịu trách nhiệm thi hành Quyết định này.

Ngoài ra, theo Khoản 3 Điều 1 Quyết định 3246/QĐ-BVHTTDL quy định về kinh phí thực hiện chương trình bơi an toàn phòng, chống đuối nước trẻ em giai đoạn 2021-2030 của ngành Văn hóa, Thể thao và Du lịch như sau:

- Kinh phí thực hiện Chương trình được bố trí trong dự toán chi ngân sách nhà nước hàng năm của Bộ Văn hóa, Thể thao và Du lịch, các địa phương theo phân cấp ngân sách nhà nước hiện hành.

- Căn cứ nhiệm vụ được giao tại Chương trình này, các đơn vị, địa phương chủ động lập dự toán chi hàng năm, trình cơ quan có thẩm quyền phê duyệt.

- Các nguồn kinh phí tài trợ của các tổ chức, cá nhân trong và ngoài nước, các nguồn thu hợp pháp khác.

Trân trọng!

Võ Ngọc Nhi

Hỏi đáp mới nhất
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

178 lượt xem
Tra cứu hỏi đáp liên quan
Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào