10:59 | 24/12/2021
Loading...

Cơ sở y tế đủ điều kiện có trách nhiệm thế nào khi tổ chức thực hiện việc xác định tình trạng nghiện ma túy?

Hãy giúp tôi giải đáp câu hỏi sau: Theo quy định mới thì cơ sở y tế đủ điều kiện sẽ có trách nhiệm thế nào trong việc tổ chức thực hiện xác định tình trạng nghiện ma túy?

Căn cứ theo khoản 7 Điều 9 Nghị định 109/2021/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 01/01/2022) quy định về trách nhiệm của cơ sở y tế đủ điều kiện trong việc tổ chức xác định tình trạng nghiện ma túy như sau:

- Cử cán bộ y tế làm công tác xác định tình trạng nghiện ma túy tham gia tập huấn, cập nhật kiến thức chuyên môn về xác định tình trạng nghiện ma túy;

- Phân công cán bộ y tế đáp ứng đủ điều kiện chuyên môn để xác định tình trạng nghiện ma túy;

- Tuân thủ các hướng dẫn chuyên môn của Bộ Y tế về xác định tình trạng nghiện ma túy.

Trân trọng!

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Cơ sở y tế

Võ Ngọc Nhi

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào