15:17 | 26/02/2022
Loading...

Máy thở có thuộc Danh mục hàng dự trữ quốc gia không?

Theo quy định về việc quản lý hàng dự trữ quốc gia thì máy thở có thuộc Danh mục hàng dự trữ quốc gia không? Mong sớm nhận hồi dáp.

Nhóm hàng vật tư, thiết bị y tế thuộc Danh mục hàng dự trữ quốc gia được quy định tại Điều 1 Nghị định 56/2021/NĐ-CP. Cụ thể như sau:

1. Máy X-quang.

2. Máy thở.

3. Máy phá rung tim.

4. Máy theo dõi bệnh nhân.

5. Máy siêu âm.

6. Máy hút dịch.

7. Bơm tiêm điện.

8. Bộ dụng cụ phẫu thuật.

9. Máy phun hóa chất.

10. Vật tư phòng hộ cá nhân.

11. Máy phát hiện nhanh các tác nhân hóa học, sinh học, phóng xạ.

12. Túi đựng tử thi.

=> Như vậy, theo quy định nêu trên thì máy thở là một trong những hàng hóa thuộc danh mục hàng dự trữ quốc gia.

Trân trọng.

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào