10:38 | 06/12/2021
Loading...

Phí trợ giúp pháp lý hiện nay quy định là bao nhiêu?

Dạ, gia đình em thuộc hộ nghèo, đang có vấn đề mong được trung tâm trợ giúp pháp lý tư vấn pháp lý cho. Không biết hiện tại phí bên đó họ lấy bao nhiêu?

Căn cứ Khoản 2 Điều 7 Luật Trợ giúp pháp lý 2017 quy định về người được trợ giúp pháp lý như sau:

1. Người có công với cách mạng.

2. Người thuộc hộ nghèo.

3. ...

Thêm vào đó, tại Khoản 1 Điều 8 Luật này cũng quy định: Quyền của người được trợ giúp pháp lý như sau:

Được trợ giúp pháp lý mà không phải trả tiền, lợi ích vật chất hoặc lợi ích khác.

Như vậy, gia đình bạn thuộc hộ nghèo là đối tượng được trợ giúp pháp lý miễn phí, nghĩa là trong trường hợp này bạn không phải trả phí cho việc tư vấn pháp luật của trợ giúp viên pháp lý.

Trân trọng!

 

Lê Bảo Y

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào